Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปัญหาเกม The Last Remnant กับจอย Xbox

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปัญหาเกม The Last Remnant กับจอย Xbox

พอดีผมโหลดเกม The Last Remnant มาเข้าตรง Setting เลือก Controller เป็น Xbox360 แต่มันใช้ไม่ได้อ่ะครับ งงมาก พอลองปรับไปใช้ Gamepad แล้วใช้เป็นจอย PS2 ดูก็ปรากฏว่าใช้ได้ งงมากๆมีใครเป็นแบบผมบ้างครับ แต่ตัววินโดว์เห็นจอย Xbox นะครับลองกับเกม PES2009 ก็เล่นได้ แต่พอเอามาเล่น The Last Remnant ดันไม่ทำงานซะงั้นแหละ

ใครรู้วิธีแก้ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ

เป็นเหมือนกันครับ รอผู้รู้ต่อไป

Comment

เป็นของ logitech หรือว่าของ microsoft เลยล่ะครับ??

Comment

microsoft ครับ ของแท้อ่ะ เล่นก่ะเกมส์อื่นได้หมด ยกเว้นเกมส์นี้แหละ แต่ใช้จอย ps2 เล่นได้ ไม่เข้าใจจริงครับ คิดว่าคงเป็นที่เกมส์อ่ะ หรือต้องไปแก้ไหนป่าวก็ไม่รู้อ่ะ มีใครใช้ได้รบกวนบอกด้วยครับ

Comment

Game for Windows แท้ๆ เลยนะเนี่ย

ไม่รู้ใครวางยาใคร

Comment

ใช้ได้น่ะครับ ไม่ต้องลง driver ด้วยผมใช้อยู่
            สั่นด้วยเวลาติด คริติคอล

Comment

มาช่วยอีกคน ผม ก้ ใช้ได้ๆ

Comment

ต้องไปปรับใน option เลือก control เป็น จอย xbox ก่อน ป่าวคับ

เหะผมใช้ ตัวแปลงจอบ Ps2 เล่น ได้ปกติ ครับ
                แต่มีปัญหาตรงที่ ปุ่มมันสลับ กันกับ ไกที่ควบคุมกล้อง สลับกัน คือมัน แกน x เป็น y

Comment

Originally posted by amppeter View Post
                  ต้องไปปรับใน option เลือก control เป็น จอย xbox ก่อน ป่าวคับ

เหะผมใช้ ตัวแปลงจอบ Ps2 เล่น ได้ปกติ ครับ
                  แต่มีปัญหาตรงที่ ปุ่มมันสลับ กันกับ ไกที่ควบคุมกล้อง สลับกัน คือมัน แกน x เป็น y
                  อ่าครับ ผมก็เป็นนะ(จอยเก่า) แล้วยังกด combo ไม่ได้ด้วยสิ

Comment

ผมก็ปรับแล้วครับในส่วนของ control อ่ะ ไม่รู้เป็นที่เกมส์ที่โหลดมาป่าว เซ็งมาก

Comment

ของผมแก้ได้แล้วนะครับ ง่ายๆเลยของผมแค่เอาสายเสียบ PS2 Controller ออกก็ใช้ Xbox Controller ได้เลย พอดีไปอ่านเจอมาเค้าบอกว่าให้เอา Controller ทุกอันที่เสียบในเครื่องเราออกให้หมด ให้เหลือแค่ Xbox Controller อย่างเดียว อีกอย่างคือห้ามทำการลงโปรแกรมที่ใช้ในการ Config ตัว Xbox Controller เด็ดขาด ให้ลงได้แค่ Driver จาก MS ก็เล่นได้เลยครับ ขอตัวไปเล่นต่อก่อนนะครับ หุหุ

เครดิต http://en.wikipedia.org/wiki/The_Last_Remnant

Comment

ผมก็เป็นอิๆ เสียบจอยเพลทูไว้ข้างหลังเครื่อง(แทบจะลืมไปแล้วว่ามีจอยเพลทูอยู่ เพราะใช้จอยน้องเอ็กซ์ดีกว่า 555+)

Comment

ขอบคุณครับ นี่ผมถอดใจแล้วน่ะ ได้ท่านมาบอกดีใจมากมาย

Comment

Working...
                          X