overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 16 of 16

Thread: ถามการติดตั้งพัดลมcm690คับ

OverclockZone Member yooyuti's Avatar
    มทร.คลอง6/ม.ดวงแก้ว แยกสวนสมเด็จ

Default ถามการติดตั้งพัดลมcm690คับ

คือผม อยากทราบ ว่า
    ประเทศไทยแบบเรา นี้
    จุดใหน ควรเป่าออก
    จุดใหนควร ดูดเข้า คับ
    คือ มีพัดลม หลายตัวเหลือเกิน

เคส cm 690 ครับ
    ห้องข้อนข้างร้อน คับ
    ตามฉบับ หลังคาสู้แดด

คือมีข้าง 2ตัว
    บน2ตัว
    ล่าง1ตัว
    หน้า1ตัว
    หลัง1ตัว

ขอบคุณคับ

ปล.ซื้อcm590มาแทนและถูกกว่าสวยดี แต่ช่องพัดลมบนคมมากระวังนะ ผมบูชายัน ไป5mm แสบเลย ปาสเตอร์ ห้ามเลือดแทบไม่ทัน
    แต่จากที่ลอง มีพวกรู น๊อต ใช้ครั้งแรกไม่ออกแรงมาก ก็กลวงซะแล้ว[เกลียวหวาน]แต่ก็ยังยึดได้
    Last edited by yooyuti; 5 May 2009 at 10:03:47.

OverclockZone Member fordsupra's Avatar

ผมใช้ 690 อยู่เหมือนกัน

ผมเข้าข้างหน้าอย่างเดียว นอกนั้นออกหมด เพราะมันร้อนมากมายเลย (ตรงแถวๆการ์ดจออ่ะ)

OverclockZone Member maxx2007's Avatar

หน้ากะล่าง ดูดเข้า
    หลังกะบน ดูดออก คริๆ

OverclockZone Member wizardsoul's Avatar

ก็ ข้างหน้า+ข้างล่าง+ฝาทั่ง2ด้าน=ดูดเข้า นอกนั้นเหลือข้างบน+ข้างหลัง=ดูดออก

OverclockZone Member kewberoz's Avatar

Quote Originally Posted by maxx2007 View Post
    หน้ากะล่าง ดูดเข้า
    หลังกะบน ดูดออก คริๆ
    อื้ม ตามนี้เลยครับ เพราะอากาศร้อนจะลอยตัวสู่ด้านบน ตามกฎของวิทยาศาสตร์

OverclockZone Member aekshow's Avatar

ใส่เท่าที่มีครับ ที่ยังไม่มีก็ไม่ใส่

จะมาตอบทำไมเนี๊ยะะะ

OverclockZone Member zenleora's Avatar
    สาย4 เดอะมอล-บางแค สาย 2 เซน-ปิ่นเกล้า

หน้ากับล่าง ดูดเข้า
    บนกับหลัง ดูดออก

ส่วนด้านข้าง ต้องดูกาดจอเป็นแบบไหน
    ถ้าเป็นกาดพวกดูดแล้วไปปล่อยข้างหลัง ให้ฝ่าข้างดูดเข้า
    นอกนั้นให้ ฝ่าข้างดูดออก

OverclockZone Member Chodose's Avatar
    ดงตระไคร้ ไร่นางรอง/ ลูกกะจ๊อกขี้เมา ชมรมโคราช รักหมา แดกแมว/

Quote Originally Posted by zenleora View Post
    หน้ากับล่าง ดูดเข้า
    บนกับหลัง ดูดออก

ส่วนด้านข้าง ต้องดูกาดจอเป็นแบบไหน
    ถ้าเป็นกาดพวกดูดแล้วไปปล่อยข้างหลัง ให้ฝ่าข้างดูดเข้า
    นอกนั้นให้ ฝ่าข้างดูดออก

OverclockZone Member jenjj69's Avatar

ของผม

หน้า+ล่าง+บน ----------ดูดเข้า(เด็วจะพิจารณาเรื่อง ตัวบนอีกที ไม่รู้จะเอาไงดีเหมือนกัน)

หลัง+ข้าง----------ดูดออก(ต้องให้ข้างดูดออกเพราะการ์ดจอผม มันดูแล้วปลอ่ยออกข้าง เลยต้องให้ฝาข้างช่วยระบายออกครับ)

OverclockZone Member yooyuti's Avatar
    มทร.คลอง6/ม.ดวงแก้ว แยกสวนสมเด็จ

อีก อย่างนึง คับ
    ผมเห็นมี 2 แบบ
    ฝาทึบ พัดลม2
    ฝาใส่L พัดลม1
    ให้อุณหภูมิที่ต่างกันมากป่าว
    ใจ อยากได้ ฝาใส อยากโชว์ อ่ะคับ
    แต่ดูขอ ข้อมูลประกอบ การตัดสินใจ ก่อน

OverclockZone Member pongwaen's Avatar
    Cm>>Bkk@Thailand.

Quote Originally Posted by yooyuti View Post
    อีก อย่างนึง คับ
    ผมเห็นมี 2 แบบ
    ฝาทึบ พัดลม2
    ฝาใส่L พัดลม1
    ให้อุณหภูมิที่ต่างกันมากป่าว
    ใจ อยากได้ ฝาใส อยากโชว์ อ่ะคับ
    แต่ดูขอ ข้อมูลประกอบ การตัดสินใจ ก่อน
    ผมว่าถ้าใส่ซิ้งแต่ง มันไม่มีผลหลอกมั้งครับ เพราะมันต้องเป่าออกหลัง แถมเผลอๆยังดีซะอีกจะได้คุม
    อากาศให้ไปทิศทางเดียว

OverclockZone Member maxturbo's Avatar

Arrow

ไม่ต้อง บรรยาย อิอิ
    รูป รูป

OverclockZone Member

ปิดเคสคงเป่าเข้าด้าน
    ข้าง หลัง ดูดออก

OverclockZone Member Jumpba's Avatar

อะ อิอิ

OverclockZone Member jenjj69's Avatar

แจ่มมากครับ สงสัยต้องไปถอยพัดลมมาเพิ่มอีกซะ

แต่ทำไงดีครับ สายที่ให้มากับพัดลม มันไปไม่ถึงตัวที่เอาไว้ต่อไฟอ่ะครับ

OverclockZone Member LevelDowN's Avatar

Quote Originally Posted by maxturbo View Post
    ไม่ต้อง บรรยาย อิอิ
    ตรงด้านหลังcpuให้มันดูดเข้าไปเป่าตัวcpuไม่ดีกว่าหรอครับ

แล้วถ้าทำให้มันออกด้านบนอย่างเดียวมันจะดีหรือเปล่า

พอดีเก็บตังซื้อรุ่นนี้อยู่เหมือนกัน

Bookmarks

Bookmarks