Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีตัวแปลง Sata เป็นata มั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีตัวแปลง Sata เป็นata มั้ยครับ

ผมมีHDD sata ไม่ได้ใช้ เพราะใช้ไม่ได้เนื่องจากMB ไม่รับ มันจะมีตัวแปลง มั้ยครับ ไม่อยากทิ้งมันไว้เฉยๆ เสียดายครับ ถ้ามีซื้อได้ที่ไหน เรียกว่าอะไร และเท่าไหร่ ขอบคุณครับ

ไม่รู้นะ ผมไม่เคยเห็นน่ะ เคยเห็นแต่เป็น ใส่กล่องแล้วเสียบ USB ไปเลยน่ะ - -

Comment

มีคับ

มันจะเป็นตัวแปลง เสียบการ์ดแปลงเข้าช่อง PCI ธรรมดาคับ

แต่เรื่องความเร็วการรับส่งข้อมูล ผมก็ไม่รุ้เหมือนกัน

ปล. ราคาก็ไม่รุเมือนกันอ่ะ ไม่ได้ถาม เพราะว่าไม่ได้คิดว่าจะต้องใช้ ^ ^

Comment

Sata เป็นata ยังไม่เคยเห็นอ่ะนะครับ เคยเห็นแต่ ata2sata

คุณ hize คงจะหมายถึง การ์ด sata แบบ pci มากกว่า ซื้อแบบนั้นมาใช้ก็ได้ครับ
        แต่ราคามันโหดขนาด อับ mb ได้เลยนะงับ
        Last edited by mooh; 24 Mar 2007, 12:39:11. Reason: เพิ่มๆ

Comment

Working...
        X