Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซื้อ Harddisk notebook มาใหม่ ต้อง F Disk ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ซื้อ Harddisk notebook มาใหม่ ต้อง F Disk ไหมครับ

เห็นเขาบอกว่าถ้าไม่ F disk nookbook จะมองไม่เห็นครับ
    ขอถามนิดนึงนะครับ การ F Disk นี่คือการ Format Disk หรือป่าว

ใช่ทุกข้อ

Comment

F disk ไม่ใช่ Format Disk ครับ

F disk ทำเพื่อแบ่ง Partition ถ้าเราไม่แบ่งมีมีไดร์ฟเดียว

ถ้าแบ่งเสร็จแล้วก็ต้อง format เพื่อลงwindows ครับ

Comment

แล้วจำเป็นนต้อง ทำทุกครั้งที่ซื้อมาใหม่ไหม
        ถ้าไม่ทำเมื่อต่อง usbเข้าเครื่องแล้วจะเห็นป่าว

Comment

เรียกว่า ทำพาทิชั่นดีกว่า ทำในวินโด้ก็ได้ ครับ

Comment

จริงๆไม่ต้อง Fdisk หรอกครับแต่ต้องเข้าไปปรับ Mode ของ HDD ให้เป็น Compatable Mode อ่ะครับแล้วจะเห็น HDD ทำให้ลง Windows ได้ครับ

Comment

ทำแบบนี้แล้ว ประกัน มันไม่หมดเหรอครับ อย่างเช่น เราซื้อมาตอนแรก เค้าลงวินโดว์ไว้ให้แล้ว เราอยากลงใหม่ จะหมดประกันไหมครับ

Comment

ไม่หมดคับ แต่ F Disk เนี้ย แบ่งพาติชั่นน่ะงับ จาให้ง่ายก้อแบ่งในวินโดวส์ง่ายก่าน่ะคับ พวก Patition Magic อะไรอย่างเนี้ยอ่าคับ

Comment

แต่ตอนนี้เสียบ USB แล้วมองไม่เห็นเลยครับ

Comment

Working...
                  X