Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใคร พอรู้หรือเคยใช้ Hub USB แบบมี Adapter จ่ายไฟ ดีๆ ไหมคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใคร พอรู้หรือเคยใช้ Hub USB แบบมี Adapter จ่ายไฟ ดีๆ ไหมคับ

เพื่อนๆเคยเสียบ USB กับPCหรือN/B แล้วไฟไม่พอกันรึเปล่าคับ
    คือ N/B ผม มีช่อง USB 3 ช่อง มันไม่พอใช้งาน และบางทีก็เสียบไป แล้วไฟมันไม่พอ มันจะขึ้นว่า USB is not recorgnize อะไร ประมาณนี้ เคยเป็นกันไหมคับ
    แต่พอสลับๆ ช่อง Usb บางทีก็หาย หลักๆคือ HDD External เนี่ย กินไฟโคตๆ เลยคับ เสียบ เม้าส์ คีบอด ซาวกาด อยู่ เอา HDD มาเสียบปุ๊บ เม้าส์ เด้งหลุด แล้วขึ้น ป๊อบอัพ USB is not recorgnize และ HDD ก็มีไฟขึ้นนะ แต่ มันไม่ขึ้น ในคอมด้วย
    เซงเลย

เลยจะมาถามว่า ใคร พอรู้หรือเคยใช้ Hub USB แบบมี Adapter จ่ายไฟ ดีๆ ไหมคับ ราคาผมไม่เกี่ยง

ผมลองซื้อที่ Pantip มาดู เป็นของจีนแดง มี 8 port มันไม่เวิร์ค คับ ไฟ ก็ไม่พอเหมือนเดิม

T_T เสียบ ipod เม้าส์ คีบอร์ด ซาวกาด Ext HDD Ext
    เยอะเเยะ เลย ไฟไม่พอ T_T

เสียบเยอะจัง -*-

Comment

ออปชั่น เยอะ คับ โน๊ต บุ๊ค ผม

Comment

ลองหาของ Oker ดูครับ ผมเคยได้มาตัว6พอร์ท เสียบไฟเพิ่มใช้งานสบายเลย เคยเห็นที่พันทิพย์มีขายด้วย แตไม่รู้ยังมีขายมั้ยนะ

Comment

เสียบไฟเลี้ยงตรงฮาดดิสไปเลย

Comment

ขอบคุณครับ แล้ว ตัว Adapter ใช้ แบบไหนดี 5V เหรอครับ แบบดีๆ มันมียี่ห้ออะไร บ้าง ครับ

ผมใช้ HDD ของ WD 2.5"

Comment

แบบ 2.5นิ้ว มันมีแบบเสียบไฟเพิ่มรึเปล่าหว๋า ไม่เคยเห็นแฮะ -*-

Comment

ของผมมี นะ ครับ รูเสียบ Adapter

Comment

มีรูอแดปเตอร์เกือบทุกบ๊อก แต่ไม่เห็นมีติดมาให้
                  ผมไม่เคยเอามาเสียบนะ แจ้งให้ทราบล่วงหน้าก่อน
                  USB น่าจะ 5V รูละ ครึ่งแอมป์มั้ง มันต้องใช้เสียบ2หัว ใส่ไป1แอมป์ น่าพอ
                  ส่วนที่วางชายทั่วไป เสียบแล้วไม่พอนะ แบบดีๆไม่ทราบเหมือนกันว่ามีขายที่ไหน ยังไง
                  แต่ถ้าเป็นผม จะสั่งพวกไฟฟ้าทำเอาอ่ะครับ

Comment

Working...
                  X