Announcement

Collapse
No announcement yet.

HDD ที่commart...

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

อิิไม่เปนไรหรอกครับ ยังไงก็ชอบ IDE อยู่แล้วด้วยเพราะรู้สึกจะเสถียรกว่ายังไงไม่รู้สิ = ="

Comment

เมื่อก่อนชอบ sg แต่ตอนนี้เปลี่ยนเป็น wd แระ

Comment

ของอย่างงี้ผมว่าไม่มียีห้อไหนดีกว่ายี่ห้อไหนหรอกคับ
        อย่างผมใช้SGมา4ปีแล้วไม่เคยงอแง
        ส่วนเพื่อนผมใช้SGมา2ลูกเจ๋งส่งเคลมทั้ง2เลย
        ของงี้อยู่ที่ดวงคับโชคดีหยิบไดตัวที่ดีก็ดีไปโชคไม่ดีก็ได้แต่ของเจ๋งๆไปใช้คับ

Comment

Originally posted by wormmon007 View Post
          ไปสอย Seagate160gb มาแล้วครับ เปนIDE เพราะหาSATA1 ไม่ได้(M/b ไม่sup SATA2)
          พอมาต่อพ่วงกับสายIDE ของhdd อีกตัว ความร้อนขึ้นทันใดเลยครับตอนนี้ 45-46 องศา ทั้งคู่เลยครับ
          = ="
          จะเปนไรมั้ยครับเนี่ย ช่องต่อIDE มันก็หมดละ แยกกันไม่ได้ด้วย= ="

แล้วราคา HDD ในงาน Commart ต่างกับ Pantip หรือป่าวครับ?

Comment

มันไม่ต่างกันหรอกคับ ทั้งคุณภาพ และราคา2ที่ ไปมาแล้ว ที่ถูกก้คงเปน LCDTV 32นิ้ว 1xxxx บาท

Comment

Seagate

Comment

ทั่วโลกเลือก WD

Comment

ราคาไม่ต่างกันเลยครับ แต่พอดีเดินๆในงานแล้วไม่อยากกลับมือเปล่าด้วยเลยสอยมาเลย= ="

Comment

ผมก็สอย Seagate 160gb มาจาก commart เหมือนกันคับ เป็น sataII แต่บอร์ดก็รับแค่ sata1 อ่ะ ( ASUS A8n5x ) 2270บาท เหอๆ ยังไม่ได้ลองที รอกลับบ้านก่อน ซื้อที่ร้าน JIB บอกประกัน ดีคอมดันเป็นชินเน็กซะงั้น -*-

Comment

Working...
                    X