Announcement

Collapse
No announcement yet.

เสียบ อุปกรณ์ อิเล็กทรอนิก ไม่ได้เลยครับ (USB)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เสียบ อุปกรณ์ อิเล็กทรอนิก ไม่ได้เลยครับ (USB)

เสียบรูไหนก็ไม่ได้
    มือถือ 3 เครื่อง เสียบ USB เข้ากะคอม ปุ่บ จอมือถือไฟดับเลยครับ ต้องถอดเเบตออก แล้วใส่แบตเข้าไปใหม่ ถึงเปิดติด
    PSP เสียบแล้ว ขึ้น Plaese Wait....... ค้างครับ
    HDD แอกเทอนอล 400GB เสียบ มีไฟขึ้นที่ ตัว HDD แต่ ที่จอไม่มีไรขึ้น
    แฟรชไดร์ เสียบไม่มีไรตอบสนอง

พอเอา ทุกอย่างไปเสียบกับ อีกเครื่อง
    PSP บอก เหมือนกัน Please Wait........ค้าง
    มือถือ ขึ้นว่าเชื่อบต่อ USB แล้ว แต่บอกไม่เจอ Driver ทั้ง3เครื่อง กดอัพ driver มันก็บอก ใหม่สุดแล้ว
    HDD แอกเทอนอล 400GB เสียบไม่ขึ้นเหมือนกัน
    แฟรชไดร์ทำงานปรกติ

ทั้งๆที่ เคยเอาไปเสียบเครื่องที่2แล้วไม่มีปัญหาเลย
    พอเอามาเสียบเครื่องแรก เลย พากันพัง ไปหมด ไม่รู้จะแก้ยังไงครับ ก๊อฟ ข้อมูล ย้ายข้อมูล ไรไม่ได้เลย

ท่าทางจะ ไม่มีใครเคยเป็น

Comment

Originally posted by 645ci View Post
      เสียบรูไหนก็ไม่ได้
      มือถือ 3 เครื่อง เสียบ USB เข้ากะคอม ปุ่บ จอมือถือไฟดับเลยครับ ต้องถอดเเบตออก แล้วใส่แบตเข้าไปใหม่ ถึงเปิดติด
      PSP เสียบแล้ว ขึ้น Plaese Wait....... ค้างครับ
      HDD แอกเทอนอล 400GB เสียบ มีไฟขึ้นที่ ตัว HDD แต่ ที่จอไม่มีไรขึ้น
      แฟรชไดร์ เสียบไม่มีไรตอบสนอง

พอเอา ทุกอย่างไปเสียบกับ อีกเครื่อง
      PSP บอก เหมือนกัน Please Wait........ค้าง
      มือถือ ขึ้นว่าเชื่อบต่อ USB แล้ว แต่บอกไม่เจอ Driver ทั้ง3เครื่อง กดอัพ driver มันก็บอก ใหม่สุดแล้ว
      HDD แอกเทอนอล 400GB เสียบไม่ขึ้นเหมือนกัน
      แฟรชไดร์ทำงานปรกติ

ทั้งๆที่ เคยเอาไปเสียบเครื่องที่2แล้วไม่มีปัญหาเลย
      พอเอามาเสียบเครื่องแรก เลย พากันพัง ไปหมด ไม่รู้จะแก้ยังไงครับ ก๊อฟ ข้อมูล ย้ายข้อมูล ไรไม่ได้เลย

USB ที่เสียบ นั้น เสียบผ่านหน้าเคส หรือหลังเคส(เสียบเข้ากับเมนบอร์ดโดยตรง) ครับ

Comment

เปิดฮาดดิสนอกก่อนครับ ค่อยเปิดคอม

Comment

Originally posted by penguinbenz View Post
          USB ที่เสียบ นั้น เสียบผ่านหน้าเคส หรือหลังเคส(เสียบเข้ากับเมนบอร์ดโดยตรง) ครับ
          เสียบ หน้าเคสครับ
          ยังไม่ได้ลองหลังเคส เพราะ ถ้าหน้าเคสได้ก็หลังเคสได้

Comment

ต่อสายผิดป่าวครับ

Comment

~.~ ที่เค้าถามเพราะว่าคิดว่าไฟอาจจะจ่ายให้ไม่พอมั๊งครับ

เพราะช่องที่เสียบ USB หน้าเคสเป็นการต่อสายออกมาจากเมนบอร์ดอีกที ( คล้ายๆต่อ USB Hub )
              ให้เราลองเสียบที่ด้านหลังเคสโดยตรงเพื่อทดสอบดูหน่อยครับ

Comment

Originally posted by 645ci View Post
                เสียบ หน้าเคสครับ
                ยังไม่ได้ลองหลังเคส เพราะ ถ้าหน้าเคสได้ก็หลังเคสได้
                เข้าใจผิดแล้วครับ

Comment

หลังเคสไฟแรงกว่าครับ ลองดู

Comment

เสียบหลังเคสสิ ได้ชัวร์ ๆ ไม่ได้ ก็แสดงว่าไวรัสครับ ให้ลงวินโดไหม่ทันที ไม่งั้นลาม

Comment

แฟรชไดร์เสียบด้านหลังไม่ทำงาน
                      เสียบ HDD แล้วขึ้นแบบนี้ครับ เสียบด้านหลัง ผมลง Win7 ไปอีกไดร์นึง(มี2วินโดว์และ) ก็ยังขึ้น

มือถือ ไม่ดับละ แต่ขึ้น

ทุกอย่างผมอัพไดร์เวอไม่ได้ครับ กดดูมันบอกว่า ไม่มีไดร์เวอ์ พอกดให้มันอัพ มันบอกว่าหาดีกว่านี้ไม่ได้แล้ว ทั้งๆที่เมื่อกี่มันก็บอกว่าไม่มีไดร์เวอ เพิ้งสังเกตุว่า เวปแคมก็ใช้ไม่ได้ครับ
                      Last edited by 645ci; 19 Apr 2009, 21:58:57.

Comment

fyo = ดัน

Comment

กระทู้ตกเร็วจิง - -*

Comment

ดันช่วย

Comment

ขอบคุณคับ ^ ^

Comment

Working...
                              X