Announcement

Collapse
No announcement yet.

พัดลมระบายความร้อนของchip CPU มันดัง ทำไงดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พัดลมระบายความร้อนของchip CPU มันดัง ทำไงดี

ในรูปมันร้อนไปรึเปล่าคราบ
    Attached Files

ซีพียูอะไรครับ oc หรือป่าว

Comment

พัดลมหมุนตั้ง4พันกว่ารอบดังก็ไม่แปลกหรอกครับ แนะนำถ้าอยากเงียบเลยใช้cooller master V8ไปเลยตอนนี้เหลือ2xxxต้นๆ เองเงียบมาก

Comment

setให้มันวิ่งน้อยรอบลงมันจะมีผลอะไรไหมอ่าคราบ
        แล้วจะให้มันวิ่งประมาณกี่รอบดีคราบ

Comment

ซีพียูก็จะร้อนขึ้น

Comment

ของผมใช้ 720BE มันวิ่งตั้ง 5000 รอบแหนะ ดังมากเลย

Comment

อยากรู้ว่าcpuมันมีข้อจำกัดไหมว่าอุณหภูมิห้ามเกินเท่าไหร่
              คือผมอยากให้มันเงียบ(ไม่ถึงกับไม่มีเสียงคราบ)อ่ะคราบ อยากปรับความเร็วพัดลมให้มันวิ่งช้าเพื่อจะได้เงียบลงบ้าง
              แล้วอีกอย่างคราบขอวิธีปรับพัดลมด้วยคราบ
              -----------------------
              อยากรู้จิงๆๆคราบ ท่านครู

Comment

คือตอนนี้ผมยังไม่มีตังซื้อcoollerคราบผม

Comment

Originally posted by Mo_oN View Post
                  อยากรู้ว่าcpuมันมีข้อจำกัดไหมว่าอุณหภูมิห้ามเกินเท่าไหร่
                  คือผมอยากให้มันเงียบ(ไม่ถึงกับไม่มีเสียงคราบ)อ่ะคราบ อยากปรับความเร็วพัดลมให้มันวิ่งช้าเพื่อจะได้เงียบลงบ้าง
                  แล้วอีกอย่างคราบขอวิธีปรับพัดลมด้วยคราบ
                  -----------------------
                  อยากรู้จิงๆๆคราบ ท่านครู
                  เอาอย่างงี้นะครับว่า ถ้าซีพียูยิ่งร้อนมาก พัดลมมันต้องยิ่งแรง และแน่นอนว่าเสียงจะต้องดังด้วย ดังนั้นควรจะตรวจดูก่อนว่ามันร้อนเกินไปรึปล่าวครับ พัดลมส่วนใหญ่จะถูกควบคุมโดยไบออส เราก็สามารถเข้าไปปรับตั้งได้เพื่อให้รอบพัดลมลดลง บอร์ดบางรุ่น (พวกที่ผมเคยเจอมาก็ ASUS ที่มันมั Q-Fan อ่ะครับ)

Comment

ขอบคุณคราบทุกคำตอบ
                    เยี่ยมจิง

Comment

Working...
                    X