overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 20 of 41

Thread: เชื่อเถอะว่า Infinity Ward คือสุดยอดบริษัททำเกม FPS

karas100's Avatar

Default เชื่อเถอะว่า Infinity Ward คือสุดยอดบริษัททำเกม FPS

วันนี้ฝากลำลึกถึงเกมในตำนานเกมนึง ที่ลองบิทมาเล่นใหม่ก็ยังไม่เสื่อมคลายกับความสนุก กราฟิคก็ยังไม่ตกยุคมากอีกต่างหาก มันคือ CoD2 มีหลายๆคนมองว่ามันเก่าแล้ว แต่ผมอยากให้ทุกท่านที่มีโอกาสกลับมาเล่นมันอีกครั้งนะครับ ผมก็ลองกลับมาเล่นก็คิดได้เลยว่ามันสนุกกว่า fps บางเกมในปจุบันหรือผมว่ามันมันส์กว่า CoD WAW เสียอีกนะครับจากที่เทียบๆกันดู CoD ของ Infinity Ward จะให้บรรยากาศที่ดีกว่าหรือต้องบอกว่าเขาให้เราสัมผัสกับ สงครามอย่างใกล้ชิดดีล่ะ เสียงตูมตามๆก็มีอยู่ตลอดเกม สำหรับผมในตอนนี้ถ้าให้เล่นเล่น CoD WAW กับ CoD2 ผมคงเลือกภาค 2 ละกัน

ใครไม่มีเกมอะไรเล่นขอแนะนำให้ลองกลับมาเล่นนะครับ หุหุ

http://www.youtube.com/watch?v=ORseba1zSQU
    http://www.youtube.com/watch?v=Fxbj6KpYa50

แล้วก็ภาค Modern Warfare 2 จะออกปลายปีแล้วมาร่วมเดากันนะครับว่าจะเลื่อนรึเปล่า555

ส่วนตัวผมคิดว่าไม่น่าจะเลื่อนเพราะเขาเริ่มพัฒนากันต่อทันทีหลังจาก MW1 วางจำหน่ายแล้วก็ภาคนี้ผมคิดว่าน่าจะเป็นสงครามที่สนุกมากๆอีกครั้งเพราะเป็นภาค MW2 เป็นเกมแนวไซไฟแล้วครับ(สงครามโลกอนาคต)นั่งเองแต่คงไปไม่ไกลมากหรอกมั้งสักปี 2016 ประมาณนี้อิอิ
    เอาเป็นว่าออกแล้วอย่าลืมเล่นกันนะครับ ^w^

OverclockZone Member kenqji's Avatar
    ศูนย์การประชุมแห่งชาติสิริกิติ์

Trayard เป็นลูกเมียน้อยของ Activision งั้นสินะ=w=

เอาเถอะ MW2 ขอให้สุดยอดเหมือนCOD4ก็แล้วกัน หุหุ ติดตามอย่างใจจดใจจ่อ

OverclockZone Member first900's Avatar

แจ่มครับ แต่ปี 2016 นู่นเลยหรอนั่น
    คงได้เห็น MP5 ติด Nuclear Luncher อะเนาะ

Quote Originally Posted by kenqji View Post
    Trayard เป็นลูกเมียน้อยของ Activision งั้นสินะ=w=

เอาเถอะ MW2 ขอให้สุดยอดเหมือนCOD4ก็แล้วกัน หุหุ ติดตามอย่างใจจดใจจ่อ
    ต้องสนุกและสุดยอดกว่า CoD4 แน่นอนครับเพราะกราฟิคสวยขึ้นแล้วก็เป็นยุคอนาคตอีกต่างหาก

เล่นด่าน D-Day สักที CoD2 เล่นกีที่ก็สุดยอดครับ

เอ่อใครชอบแนวสงครามโลกแบบนี้ ผมแนะนำให้ไปดูหนังเรื่อง Saving Private Ryan นะครับเพราะมันส์มาก หนังเก่าครับสมัยวีดีโอโน่น ตอนนี้ CD เป็แรร์ไอเทมแล้ว ฉากยกพลขึ้นบกก็สุดยอดนะครับ ยาว20นาที เห็นแบบเต็มๆตาเลยล่ะ สตีเว่น สปิลเบิร์กทำเชียวนะจะบอกให้อิอิ

OverclockZone Member CannavaroJ's Avatar
    บนโลกอันกว้างใหญ่ใบนี้...

ผมชอบ Call of Duty 1 มากกว่าภาค 2 นะ และภาคแรกก็หยิบเนื้อเรื่องบางส่วนมากจากซีรีย์ Band of Brother ครับ

OverclockZone Member PPOOY's Avatar

Quote Originally Posted by first900 View Post
    แจ่มครับ แต่ปี 2016 นู่นเลยหรอนั่น
    คงได้เห็น MP5 ติด Nuclear Luncher อะเนาะ
    ขนาดนั้นเลยหรอ

OverclockZone Member

ผมจำไม่ได้ว่าอยู่ภาค COD 1 หรือ 2 ฉากที่เราเล่นเป็น โซเวียต วิ่งตามธง
    แล้วก็ฉาก Foxhole ของ USA มันชั่งตื่นเต้นเหลือเกิน

ที่จริงมีอีกหลายฉากครับ สุดยอดจริงๆ

แต่ว่าไปค่ายแต่ละค่ายจะมีจุดเด่นในการทำ FPS ที่ต่างกัน จะเหมาว่า IW เป็นสุดยอด FPS ก็คงไม่ได้ครับ

ผมว่าตอนนี้ FPS ที่เล่นแล้วผมชอบที่สุดต้องเป็นของ IW นี่แหละครับ ไปเป็นหมู่ บรรยากาศเหมืนอยู่ในหนังมาก เสียงตูมตามดีครับ ส่วนตัวผมว่าค่ายนี้เจ๋งสุดแล้วครับ

แต่ fps เกมอื่นๆบางเกมก็ชอบมากกว่า CoD อ่านะงุงิ

OverclockZone Member skinhead's Avatar

จริงครับคิดเหมือนกัน เพราะเมื่อก่อนเคยเล่น cod ถือว่าเป็นสุดยอดเกมแล้วครับ เหมือนได้ดูหนังสงครามดีๆเรื่องหนึ่งเลยทีเดียวส่วนตัวชอบภาคแรกและก็ภาคเสริมครับ เป็นอะไรที่เยี่ยมมาก

OverclockZone Member EXOSPECTRE's Avatar

ผมชอบการเป็นลูกน้องของ Captain Price มากกว่าเป็นจ่าหัวหน้าทีมใน BIA หรือเกมอื่นๆที่ให้เรานำอะ เพราะว่าผมไม่ได้เป็นทหารนี่ ผมเลยไม่รู้ว่าเราอยู่ในสถานการณ์ไหน ควรแปรขบวนยังไง Offence Defence ยังไง ยังไงๆก็อยากเป็นลูกน้องเขามากกว่า ไม่ก็ฉายเดี่ยวแบบบ้าๆ ไปเลย ส่วนตัวเกมในดวงใจของผมคือ COD คับ สนุกกับการได้ทำอะไรเพื่อคนอื่น สนุกกับการที่ได้เป็น นายทหารหาญ ที่ปฏิบัติหน้าที่ ตามคำสั่งของผู้บังคับบัญชาได้ เกมนี้หากยังมีลมหายใจอยู่ ก็หามาเล่นซะนะคับ จะได้ไม่เสียชาติเกิด ไม่ว่าจะภาคไหนๆ ก็เล่นซะนะคับ ผมเล่นทุกภาค ยกเว้นภาค 3 เพราะว่าไม่ได้ลง PC

OverclockZone Member VINCEz's Avatar

FEAR ของค่ายไหนอะ ผมชอบเล่น FEAR มากกว่า ตื่นเต้นดี

OverclockZone Member kabukiput's Avatar

2016เลยหรอคับ แต่เหนมีอาวุธใหม่ๆเพิ่มมาด้วยหนิคับ แต่ไม่พ้นช่วงศตวรรษที่21แน่ๆ เหนมีAK 103ด้วย

OverclockZone Member Napart's Avatar

จขกท รู้มั้ยว่าผมชอบส่วนไหนของ Game ที่ค่ายนี้สร้าง คือ

1.ไม่กินเสปค
    2.ภาพสวยมาก
    3.มัน
    4.มีอารมณ์ร่วม
    5.เนื้อเรื่องดีมาก
    6.ชอบ สงคราม

...........

OverclockZone Member assassin's Avatar

Quote Originally Posted by Napart View Post
    จขกท รู้มั้ยว่าผมชอบส่วนไหนของ Game ที่ค่ายนี้สร้าง คือ

1.ไม่กินเสปค
    2.ภาพสวยมาก
    3.มัน
    4.มีอารมณ์ร่วม
    5.เนื้อเรื่องดีมาก
    6.ชอบ สงคราม

...........
    ตามไป
    แต่เสียงไม่ค่อยแจ่มครับ

ม่ายเชื่อ อิอิ
    FPS มีหลายแบบเน้อ อย่าไปรวมกันหมด อิอิ
    ถ้าเดินหน้าบู้ยิง ผมก็ยกให้
    แต่พอดีผมชอบแบบมีลูกทีม หรือแบบ Tactical Shooter มากกว่า
    ก็ยกให้ Ubisoft เลย หุหุ

OverclockZone Member

พอดีชอบสั่ง แต่ GRAW PC มันก็ทุเรศเหลือเกิน

Codemasters ก็อาจจะซุ่ม
    เห็น Flashpoint 2 อาจจะมาแรง

OverclockZone Member Beaver_XT's Avatar
    ที่สุดปลายแผ่นดินโลก

Quote Originally Posted by VINCEz View Post
    FEAR ของค่ายไหนอะ ผมชอบเล่น FEAR มากกว่า ตื่นเต้นดี
    ของ Sierra ครับ

OverclockZone Member sleipnir's Avatar
    OCZ CopyRight Club

เเต่ถ้าออกมาเเบบ World at war
    คะเเนนสู้ทางพวก Crysis กับ Half life เค้าไม่ได้นะครับ

Half Life 2 Ep 3 ออกปลายปีเเล้วด้วย ถ้าไม่พัฒนาให้ดีกว่านี้ใน mdf2 ก็ปิ๋วนะครับ World at war กินบุญเก่าไปเกือบหมดเเล้ว - -

ต้องยอมรับว่าค่ายบ valve กับ crytek เค้าทำเหมออกมาคะเเนน87/100 ขึ้นทั้งนั้น waw ได้เเค่ 85 ก็สูง เเต่ไม่ขนาดปฎวัติเเบบ mdf ทำ (mdf ได้ 94)

Crysis ได้ 93/100
    Half life2 ได้ตั้ง 96/100
    Call of Duty 4 ได้ 92/100

เเต่เ World at war ได้เเค่ 85/100 ก็ดีมากเเล้ว เเต่ยังไม่ถึงขั้นเป็นตำนาน

OverclockZone Member sleipnir's Avatar
    OCZ CopyRight Club

Quote Originally Posted by Tunza! View Post
    ม่ายเชื่อ อิอิ
    FPS มีหลายแบบเน้อ อย่าไปรวมกันหมด อิอิ
    ถ้าเดินหน้าบู้ยิง ผมก็ยกให้
    แต่พอดีผมชอบแบบมีลูกทีม หรือแบบ Tactical Shooter มากกว่า
    ก็ยกให้ Ubisoft เลย หุหุ
    ถูกครับ เเนวนั้นยกให้ Tom Clancy's ไปเลย เเนว Action ใช้สมองสั่งการด้วย ไม่ได้ลุยอย่างเดียวเนี่ยผมว่า ก็เวิร์คดีนะ

อีกเเนวคือ Team Action เเบบที่ Left 4 Dead มาปฎวัตวงการก็ดีเหมือนกันครับ เห็นว่าได้ไป 90/100

Page 1 of 3 123 LastLast

Bookmarks

Bookmarks