Announcement

Collapse
No announcement yet.

สงสัยเรื่อง Crossfire ช่วยๆกันตอบ อิอิ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สงสัยเรื่อง Crossfire ช่วยๆกันตอบ อิอิ

1. จำเป็นต้องเป็นการ์ดจอตัวเดียวกันหรือไม่?
    2. ถ้าต่อคนละตัวกันแล้ว(กรณีคนละตัว) ประสิทธิภาพจะเป็นอย่างไร?
    3. ถ้าเสป็คคร่าวๆเป็นดังนี้ Q9550+P5Q PRO+RAM2G*2+HD4890*2 จะใช้ไฟTT750Wพอหรือปล่าว หรือว่าต้องTT850Wครับ

ช่วยทำให้ผมกระจ่างด้วยย ได้โปรดนะครับ

1. จำเป็นต้องเป็นการ์ดจอตัวเดียวกันหรือไม่?>>>ต้องซีรี่เดียวกัน HD48xx/HD38xx เลข 2 ตัวหลังไม่เหมือนกันได้ เช่น HD4850+HD4870 อย่างนี้ได้ครับ แต่ข้ามซีรี่ไม่ได้ เช่น HD4850+HD3870 อย่างนี้ไม่ได้ครับ
    2. ถ้าต่อคนละตัวกันแล้ว(กรณีคนละตัว) ประสิทธิภาพจะเป็นอย่างไร?>>>อันนี้ไม่รู้ครับ รอแร๊ปล่าง
    3. ถ้าเสป็คคร่าวๆเป็นดังนี้ Q9550+P5Q PRO+RAM2G*2+HD4890*2 จะใช้ไฟTT750Wพอหรือปล่าว หรือว่าต้องTT850Wครับ>>>เอา TT850W ดีกว่า

Comment

คือให้อยู่ในseriesเดียวกันสินะครับ(ชิปเซทเดียวกัน)

แล้วถ้าเป็นค่ายเขียว ก็2xxเหมือนกันก็จะใส่ได้ใช่ไหมฮะ

Comment

Originally posted by MuMaZor View Post
        คือให้อยู่ในseriesเดียวกันสินะครับ(ชิปเซทเดียวกัน)

แล้วถ้าเป็นค่ายเขียว ก็2xxเหมือนกันก็จะใส่ได้ใช่ไหมฮะ
        คือให้อยู่ในseriesเดียวกันสินะครับ(ชิปเซทเดียวกัน)>>>ถูกต้องครับ
        แล้วถ้าเป็นค่ายเขียว ก็2xxเหมือนกันก็จะใส่ได้ใช่ไหมฮะ>>>ไม่ได้ครับต่างยี่ห้อได้แต่ต่างซีรี่ไม่ได้ครับ

Comment

Originally posted by vibe View Post
          >>>ไม่ได้ครับต่างยี่ห้อได้แต่ต่างซีรี่ไม่ได้ครับผมหมายถึงระหว่าง200seriesหน่ะครับ อย่าง285ต่อกับ295ได้หรือปล่าวฮะ
          .

Comment

TT 750W เหลือๆแล้วละ
            แต่ถ้างบเหลือก้อ 850 ก้อได้

Comment

Originally posted by zigmamar View Post
              TT 750W เหลือๆแล้วละ
              แต่ถ้างบเหลือก้อ 850 ก้อได้
              750Wนี่เหลือๆหรอครับ

Comment

ผมหมายถึงระหว่าง200seriesหน่ะครับ อย่าง285ต่อกับ295ได้หรือปล่าวฮะ>>>ไม่ได้ครับต้องเป็นรุ่นเดียวกันเท่านั้น GTX285+GTX285 ครับ

Comment

สนใจอยู่พอดีเลยครับ

ถ้าตัวเดิมผมมี HD3850 อยู่แล้ว ถ้าจะ Cross ก็ต้องหาพวก HD3850/3870 มาใช่ไหมครับแบบนี้

ที่อยากต่อ cross ตอนนี้คือ อยากต่อจอเพิ่มครับ คือ ตอนนี้ต่ออยู่ 2 จอแล้ว
                  ถ้าผม crossfire เข้าไปอีกตัวนึง จะสามารถต่อจอเพิ่มได้อีก 2 ตัว รึเปล่าครับ ?? (จริงๆกะต่ออีกตัวเดียว)

Comment

Originally posted by vibe View Post
                    ผมหมายถึงระหว่าง200seriesหน่ะครับ อย่าง285ต่อกับ295ได้หรือปล่าวฮะ>>>ไม่ได้ครับต้องเป็นรุ่นเดียวกันเท่านั้น GTX285+GTX285 ครับ
                    ขอบคุณมากๆครับ แจ่มชัดเลย

Comment

แล้ว PC Power and Cooler Silencer 750w 4870 CF ได้รึเปล่าครับ

ขอพื้นที่ถามหน่อยครับ พอดีอยากรู้เหมือนกัน สเปคก็ตามลายเซ็นเลยครับ

Comment

Originally posted by Criticism View Post
                        แล้ว PC Power and Cooler Silencer 750w 4870 CF ได้รึเปล่าครับ

ขอพื้นที่ถามหน่อยครับ พอดีอยากรู้เหมือนกัน สเปคก็ตามลายเซ็นเลยครับ
                        ถ้าจำไม่ผิด ใช่ตัวสีแดงๆ เทพๆป่าวฮะ

Comment

Originally posted by Dynamic66 View Post
                          สนใจอยู่พอดีเลยครับ

ถ้าตัวเดิมผมมี HD3850 อยู่แล้ว ถ้าจะ Cross ก็ต้องหาพวก HD3850/3870 มาใช่ไหมครับแบบนี้

ที่อยากต่อ cross ตอนนี้คือ อยากต่อจอเพิ่มครับ คือ ตอนนี้ต่ออยู่ 2 จอแล้ว
                          ถ้าผม crossfire เข้าไปอีกตัวนึง จะสามารถต่อจอเพิ่มได้อีก 2 ตัว รึเปล่าครับ ?? (จริงๆกะต่ออีกตัวเดียว)
                          ถ้าตัวเดิมผมมี HD3850 อยู่แล้ว ถ้าจะ Cross ก็ต้องหาพวก HD3850/3870 มาใช่ไหมครับแบบนี้>>>ใช่ครับ

ถ้าผม crossfire เข้าไปอีกตัวนึง จะสามารถต่อจอเพิ่มได้อีก 2 ตัว รึเปล่าครับ ??>>>อันนี้ไม่แน่ใจว่าการ์ดตัวเดียวออก 2 จอได้หรือป่าว ต้องรอผู้รู้มาไขปัญหา

Comment

ใช่ครับ ตัวนี้

http://forums.overclockzone.com/foru...9&d=1239518909

Comment

Originally posted by Criticism View Post
                              ใช่ครับ ตัวนี้

http://forums.overclockzone.com/foru...9&d=1239518909
                              4870 CF ได้คับ อะไรที่เกิน 700watt CF ได้หมดแม้แต่ 4890 ก็ยังได้ ว่าแต่ไม่คิดเลยว่า ยี่ห้อนี้จะมีคนเอาไปขายที่ไทยด้วย ราคาสูงแถมไม่ค่อยสวย แต่ก็เป็น 1 ใน top tier psu

Comment

Working...
                              X