Announcement

Collapse
No announcement yet.

TRUE vs MAXNET <ออกนอก>

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ผมว่าทรูออกนอกสปีดตก < ไม่รู้เขากั๊กไหม

แต่ว่า Ping ออกนอกน้อยกว่า Maxnet

เพราะโครงข่ายออกนอกแจ่มกว่า Maxnet (รึเปล่า)

แต่ Maxnet โดยรวมแล้วออกนอกสปีดพุ่งสุดยอด แต่ดูค่าปิงนี่....

ทรูอาจจะ 200

Maxnet เล่นไป 400 + แล้ว แต่แจ่มๆดี เพราะไม่ได้้เล่นเกมส์ต่างประเทศอยู่แล้ว

มีแต่ใช้โหลดไฟล์ Maxnet ก็แจ่่มใช้ได้ละครับ

Maxnet Indy ถือว่าคุ้มค่ากับการที่สปีดออกนอกไม่ตกจนน่าเกลียด

Comment

ในความคิดผม ผมว่าทรูนะครับ

Comment

True 4M (Local 5M)
        SpeedTest - Thai วิ่ง 2.8-3.6M
        SpeedTest - Asia วิ่งเล่นไปหาเพื่อนบ้าน ได้ 2M ก็บุญโข
        SpeedTest - Europe วิ่งได้ 1M น้ำตาแทบเล็ด

ปล่อยมา 7 วันละ รอหลังสงกรานต์โทรไปเฉ่ง

Comment

ผมไมไ่ด้จะมาสร้างกระแสอะไรนะครับ แต่มาย้ำอีกครั้งว่า maxnet ออกนอก ดีกว่า true

ไม่ใช่ว่าออกนอกแรงกว่านะ แต่ออกนอก "ดี" กว่า

ถ้าจะติดเนตหวังสายออกนอก ใช้ maxnet เถอะครับ เชียร์ออกนอกหน้าเลยเพราะอะไร

เพราะคู่สายของ true มันเยอะแย่งแบนวิธกันซะจนไม่เหลือที่โฆษณาซะดิบดี

ผมถามหน่อยว่าใครเคยเห็น คนที่เทสสปีด true มาโชว์บ้าง

ที่ว่า local5m/inter4m หรือ 8/8 ก็ตาม

ผมไม่เคยเห็นใครวิ่งได้ตามที่โฆษณาบอกเลย ส่วนมากจะวิ่งได้แค่ 90% ของ local เท่านั้น ส่วนinter ส่วนมากจะวิ่งได้แ่ค่ 50% ของที๋โฆษณา

ในชณะที่ maxnet ไม่ได้โฆษณาอะไำรที่เกี่ยวกับสปีดนอกมากมาย ที่เห็นก็จะย้ำในส่วนของ indy เน้น local เท่านั้น แต่กับผลเทสกลับดีเกินคาด ทั้ง local/inter วิ่งได้ 80-90%

เห็นเทสโชว์จากเพื่อนสมาชิกที่ใช้กันอยู่ใ นบอร์ดนี้
          Last edited by Inspiral; 17 Apr 2009, 07:59:02.

Comment

^
            ^
            เพราะคู่สายของ true มันเยอะแย่งแบนวิธกันซะจนไม่เหลือที่โฆษณาซะดิบดี
            ประเด็นที่เน็ตทรูเน่าลงก็เพราะเหตุฉะนี้แหละพี่น้อง

นั่นก็หมายความว่าคนที่ใช้ MaxNet ในอีกไม่นานก็คงจะพบกับปัญหาเช่นกัน

ใครใช้ทรูอยู่เปลี่ยนไปใช้อย่างอื่นเถอะครับ B/W ผมจะได้อับขึ้นมาหน่อย อิๆๆ ^_^

Comment

ครับบ

ขอบคุนทุกๆความเห็นและคำแนะนำมากคับ แฮ่ๆๆ

กระจ่างขึ้นเยอะเลยครับ ถ้ามีปัญหาอะไร

จะมาขอคำแนะนำอีกนะครับ แหะๆๆ

Comment

Originally posted by UnNormalZ View Post

ประเด็นที่เน็ตทรูเน่าลงก็เพราะเหตุฉะนี้แหละพี่น้อง

นั่นก็หมายความว่าคนที่ใช้ MaxNet ในอีกไม่นานก็คงจะพบกับปัญหาเช่นกัน
                เห็นด้วยครับผม

Comment

Working...
                X