overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 20 of 41

Thread: ใครยังไมได้อัพสปีด 3mb มาทางนี้

OverclockZone Member

Default ใครยังไมได้อัพสปีด 3mb มาทางนี้

วันนี้ผมรองอัพหน้าเว็บแล้วไม่เสียค่าบริการเพิ่ม ตอนเย็นมาพี่ผมโทรมาบอกได้3mb แล้วครับ

วิธีการทำ 3mb

http://support.truecorp.co.th/ATB3/accept.jsp

ให้คลิ้กยอมรับจะได้ดังรูป

ให้ท่านใส่ เบอร์บ้านของทรู และ เลขบัตรประชาชนที่ใช้ในการสมัคร
    ท่าหมายเลขเบอร์ผูกมัด ซิมทรูไม่ติดอะไร จะเข้าไปหน้าต่อไปได้(ผมเข้าไม่ได้เพราะพึ่งเปลี่ยนไปครับ)
    ให้ท่าน กรอก อีเมล์ และเบอร์โทรศัพท์ติดต่อกลับ แล้วกดยืนยันข้อมูล

เมื่อกดยืนยันข้อมูลแล้ว จะไปหน้าเปลี่ยนโปรโมชั่น ให้ท่าน อ่านดูดีๆ
    ให้ดูราคาตรงกับที่เราใชอยู่ปัจจุบัน เช่น 590 ตอนแรก 1mb จะเขียนป็น เว็บใน3mb เว็บนอก1mb

ท่าท่านเลือกไม่ถูกจะต้องเสียเงินเพิ่มนะครับ ดูราคาที่เราสมัครไว้ เมื่อเลือก ให้กดยืนยัน ปุ่มด้านล่าง
    เมื่อไปหน้าต่อไป ท่าท่าน เลือกถูกระบบจะแจ้งว่า ท่านไม่ต้องเสียค่า ชำระใดๆ แล้วมันจะบอกท่านต้องการชำระทาง.... มั้ยกดไม่รับหรือยกเลิกไป ก็จบครับ

ท่านใดที่ลองแล้ว ช่วยcap หน้าจอ ตอนเลือกโปร กับตอน เลือกเสร็จมาให้ด้วยนะครับ เพราะผมทำไม่สามารถเข้าไปได้ ระบบยังเข้าไปเปลี่ยนอีกรอบ เหมือนเปลี่ยนได้รอบนึงมั้ง
    Last edited by weng12; 16 Apr 2009 at 20:47:02.

OverclockZone Member moteabc's Avatar
    แยกศรีเทพา สมุทรปราการ

ขอบคุณมากครับ
    แต่เข้าแล้ว...
    [ความเร็วภายในประเทศ 1.0 เมกะบิต]
    Last edited by moteabc; 18 Apr 2009 at 13:39:01.

OverclockZone Member koko399's Avatar

ถามหน่อยครับ ถ้ากดทางหน้าเว็บแล้ว เราต้องเพิ่มสัญญาอีก1ปี ใช่ป่าวครับ

OverclockZone Member designbangkok's Avatar

ลองสมัครเรียบร้อยละ ^^

ของเดิมที่ผมใช้อยู่ตอนนี้คือ 1เมก 590

พอมาถึงหน้าตอนเลือก ก็เลือกข้อที่ 2

มาหน้าสรุป ก็ต้องแจ้งว่า ไม่มีค่าใช้จ่าย เย้่ๆๆๆ

พอเสร็จขั้นตอนนี้แล้ว จะมี email และ sms เข้ามาบอกว่า
    Your Super hi-speed Internet registration is completed. Your privileges will be effective in 24 hours. Your True Life ID is . Pls visit www.truelife.com and sign up for additional privileges and further information.

เย้ งั้นก็รอต่อไปภายใน 24 ชม. ^^

ณ ตอนนี้ของเดิมที่ใช้คือ 1 เมก เทสได้เท่านี้อยู่ ไว้เดี๋ยวถ้าอัพสปีดแล้วจะมาแจ้งเพิ่มนะครับ

ขอบคุณท่าน weng12 สำหรับข้อมูล ^_^

OverclockZone Member specterGz's Avatar
    หมู่บ้านเศรษฐกิจ/พุทธมณฑลสาย2

Quote Originally Posted by koko399 View Post
    ถามหน่อยครับ ถ้ากดทางหน้าเว็บแล้ว เราต้องเพิ่มสัญญาอีก1ปี ใช่ป่าวครับ
    อยากรู้เหมือนกันครับ

OverclockZone Member fenox's Avatar

Quote Originally Posted by specterGz View Post
    อยากรู้เหมือนกันครับ
    โทรไปถามแล้วครับ มะกี้นี้ สดๆ เค้าบอกไม่มีสัญญาผูกมัดอะไร ไม่ต้องเสียค่าใช้จ่ายเพิ่ม(ถ้าเลือกโปรเดิม) ถ้าจะกดในเวป จะได้เร็วกว่าแบบ auto นะครับ

ปล. ผมก้กดไปละ เมื่อกี้

Quote Originally Posted by fenox View Post
    โทรไปถามแล้วครับ มะกี้นี้ สดๆ เค้าบอกไม่มีสัญญาผูกมัดอะไร ไม่ต้องเสียค่าใช้จ่ายเพิ่ม(ถ้าเลือกโปรเดิม) ถ้าจะกดในเวป จะได้เร็วกว่าแบบ auto นะครับ

ปล. ผมก้กดไปละ เมื่อกี้
    ที่ผมได้ภายใน 24 ช.ม. ก็เพราะกดจากหน้าเว็ปนี่เอง ^^~

OverclockZone Member fenox's Avatar

Quote Originally Posted by mac4thai View Post
    ที่ผมได้ภายใน 24 ช.ม. ก็เพราะกดจากหน้าเว็ปนี่เอง ^^~
    ว้าวๆ อยากได้ละ รอต่อไป หวังว่า คงเร็วนะ ภายใน 24 ชม. ^ ^

ฺLasalle,Bearing BangNA

กดสมัครตอนเที่ยงวันศุกร์
    กลางคืนกลับมาบ้าน ก้อเป็น 3M แล้ว
    ของเดิม 590 1 M

พอดีไม่ค่อยอยู่บ้านแล้ว เลลดเหลือ 450.- 256K+3M
    bit มาที่ 290-310K รับได้ครับ ไม่ติดสัญญา ไม่เสียเงินเพิ่ม

กดสมัครทางนี้กันเลยนะครับ ดีกว่ารอ

OverclockZone Member champdekwen's Avatar

ได้แล้วครับ ไม่ถึง 24 ชั่วโมงเลย
    สมัครตอนบ่าย เที่ยงคืนได้แล้ว ขอบคุณครับ

OverclockZone Member รอยด์'s Avatar

ดูวา ท่อมา 3 เมกแล้วยังไงหรอครับ งง - -

ได้แล้วเหมือนกัน สมัคร 4 โมงเย็น 4 ทุ่มกว่าๆ ได้เลย ไวมากๆ ^ ^ 1 m > 3 M
    Last edited by fenox; 19 Apr 2009 at 10:19:58.

สมัครกันเยอะๆ - - แง่ม

OverclockZone Member designbangkok's Avatar

มาอัพเดท ได้แล้วเหมือนกัน ^^
    รูป รูป

OverclockZone Member e20oav's Avatar

ขอบคุณครับกำลังสมัครอยู่ครับรอเปลี่ยนระดับความเร็วอยู่ครัับ

OverclockZone Member koko399's Avatar

สรุปว่าต้องมีข้อผูกมัดอะไรปะครับ ถ้าจะกดสมัครหน้าเว็บอะครับ

บอกว่าไม่มี ก็ไม่มีสิครับ

Quote Originally Posted by weng12 View Post
    บอกว่าไม่มี ก็ไม่มีสิครับ

55+ ใจเย็นครับท่าน

Quote Originally Posted by koko399 View Post
    สรุปว่าต้องมีข้อผูกมัดอะไรปะครับ ถ้าจะกดสมัครหน้าเว็บอะครับ
    ผมแจงให้แล้วนะครับ กระทู้ก่อนหน้านี้ เค้าบอกว่าไม่มีสัญญาผูกมัด ไม่แน่ใจโทรไปถามอีกรอบก้ไม่เสียหลายครับ เพื่อความมั่นใจ

OverclockZone Member concerto's Avatar

ผมเปลี่ยนเองไม่ได้อ่ะครับ ใส่เบอร์+เลขประชาชนแล้วขึ้นงี้อ่ะครับ
    >>>Telephone No 02956xxxx not found in SUPER hi-speed Internet Profile<<<
    เบอร์ผมถูกแน่นอน ทำอย่างไรดี

Page 1 of 3 123 LastLast

Bookmarks

Bookmarks