Announcement

Collapse
No announcement yet.

VGA ผมร้อนเหลือเกิน แนะวิธี modified ลดร้อนกันหน่อยนะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• VGA ผมร้อนเหลือเกิน แนะวิธี modified ลดร้อนกันหน่อยนะครับ

ตอนนี้ใช้ galaxy 9600 gso oc idle ที่ 71-74 c full load ที่ ... 100-110 c !!!ครับ ร้อนมากๆจนแฮงค์เลย

เลยต้องหาวิธีมาลดร้อนหน่อย จะเปลี่ยน ซิงค์ vga ก็คงไม่ไหว ไม่มีงบ เลยอยากจะโมพัดลมมาเป่าใส่ แต่ไม่ทราบว่าจะต้องเป่าเข้า vga หรือดดูออกดี และทำรูปทรงไงดี ถึงลดความร้อนได้ดีที่สุด แนะนำกันหน่อยนะครับ

ขอบคุณครับ

ไม่รู้ซิ้งมันเป็นแบบไหนน่ะ 9600gso เนี่ยลองเอา พัดลม8CMไม่ก็12CM2ตัวมามันติดกันแล้วประกบกับซิ้ง VGA ดูครับน่าจะช่วยได้เอาหนวดกุ้งมัดไว้นั้นแหละ

Comment

ปรับรอบพัดลมไปที่ 100%เลยครับ ถ้าเคสมีพัดลมตรงการ์ดจอ ก็จัดไปเลยครับ เป่าเข้าไปเลย

Comment

ไม่รู้จิครับ ผมมันพวกฮาร์ดคอร์

ถ้าเป็นผมจะหาซิงค์ซีพียู 370 เก่าๆ วางทาบวัดเจาะรูสอยน๊อตยึดพัดลม 60 mm ประกบเลย

แบบไม่ง้อสล๊อตที่เหลือ

Comment

Originally posted by wizardsoul View Post
          ไม่รู้ซิ้งมันเป็นแบบไหนน่ะ 9600gso เนี่ยลองเอา พัดลม8CMไม่ก็12CM2ตัวมามันติดกันแล้วประกบกับซิ้ง VGA ดูครับน่าจะช่วยได้เอาหนวดกุ้งมัดไว้นั้นแหละ
          เป็นซิ้งค์กรอบพลาสติกใหญ่ๆครับ

Originally posted by aekshow View Post
          ปรับรอบพัดลมไปที่ 100%เลยครับ ถ้าเคสมีพัดลมตรงการ์ดจอ ก็จัดไปเลยครับ เป่าเข้าไปเลย
          ปรับแล้วครับ 100% ยัง idle ที่70-71 เลยอ่ะ

Originally posted by pann View Post
          ไม่รู้จิครับ ผมมันพวกฮาร์ดคอร์

ถ้าเป็นผมจะหาซิงค์ซีพียู 370 เก่าๆ วางทาบวัดเจาะรูสอยน๊อตยึดพัดลม 60 mm ประกบเลย

แบบไม่ง้อสล๊อตที่เหลือ
          ขอบคุณครับ

Comment

การ์ดไร ว่าเนิย ร้อนก่า7950gx2ผมอีกนะเนิย ลอง ค่อยๆถอดออกมาดูว่า ซีลิโคน มีไหม??
            ถ้ามีก็ลองดูที่ระบบ จัดวางภายใน ว่าลมมันไหลผ่านได้รึเปล่า

Comment

ติดการ์ดอะไรขวางทางลมรึเปล่าครับ

Comment

ลองถอดออกมา ใส่ซิลิโคนใหม่ดูสิครับ

Comment

Originally posted by nongnubestty View Post
                  ลองถอดออกมา ใส่ซิลิโคนใหม่ดูสิครับ
                  ตามนั้น

ไม่หาย ติดพัดลมเพิ่ม
                  ไม่หาย เอามาให้ผม

Comment

idle 71 ร้อนแรง หาพัดลมประกบเลยครับ

Comment

ถอดกรอบพลาสติกออกเหลือแต่sinkอย่างเดียว หาพัดลม 80-120 cm ยึดติดกับsink รับรอง เย็นครับ

แต่ผมใช้ hr-o3 idleประมาณ 50 fullประมาณ 55

Comment

ถอดพัดลม ประกันจะขาดมั้ยอ่ะครับ ยังไม่กล้าถอดอ่ะ

Comment

Originally posted by saltakra View Post
                          ถอดพัดลม ประกันจะขาดมั้ยอ่ะครับ ยังไม่กล้าถอดอ่ะ
                          ไม่ขาดครับถ้าทำเนียน ๆ

Comment

ป๊าดทำไปได้ 100องศา

Comment

ผมอยากรู้ว่าบอก full นี่ใช้โปรแกรมอะรัยเหรอครับ

ผมใช้ GTX260 IDE 50 กว่าๆ อุณภูมิห้องร้อนโคดๆ ตอนเล่น Call of duty4

ปรับ 1680 x 1050 แบบสูงสุด ไม่มีอาการกระตุก

เล่นๆ ไปอุณภูมิไปอยุ่ที่ 80 - 105 ร้อนมากๆ

Comment

Working...
                              X