Announcement

Collapse
No announcement yet.

ADIGY 2ZS กับ win7

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ADIGY 2ZS กับ win7

สวัสดีครับ
    วันนี้อยากรู้ครับ ว่าใครใช้ adigy 2 zs กับ Win7 บ้างแล้วยัง
    คือ หมายถึง Driverกับ win7 ใช้แล้วเป็นไงบ้าง มีปัญหาอะไรตรงไหนบ้าง อยากรู้มากครับ
    คืน ใจชอบ win7 มี Driver ออกมาแล้วยัง เลยลองถามคนที่ลองครับ ว่าเป็นไงบ้าง

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับ ความคิดเห็น
    Last edited by eak28cup; 17 Apr 2009, 00:06:28.

ผมเคยโหลดไดร์เวอร์ รวม เป็นของตัว Audigy 2 / Audigy 4 win XP มาใช้อะครับ จริงๆก็โหลดของ Vista เผื่อไว้พอลง Win 7 แล้วเค้าไม่รู้จัก Audigy 2 ZS ของผม รวมถึง Audigy EAX อีกเครื่องด้วย ผมเลยจับ Driver ตัวที่เคยโหลดไว้ของ Vista ลงก่อนปรากฎว่าใช้ไม่ได้ หงุดหงิดเลยลงตัว XP ไหงใช้ได้เฉยเลย ใช้อยู่จนทุกวันนี้ครับ
    ส่วน Media Center ก็ใช้ตัว 5 ที่เคยโหลดไว้พร้อมไดร์เวอร์นั้นหล่ะ แต่ขาด future ปรับแต่งเสียงไปเยอะเลยนะครับ เอาแค่้ใช้ได้ ไม่เหมือนใช้ไดร์เวอร์จากแผ่น Creative สมัยใช้ XP ตัวนั้นปรับแต่งได้กระจายเลย ลองดูครับ

Comment

Originally posted by JJ2006 View Post
      ผมเคยโหลดไดร์เวอร์ รวม เป็นของตัว Audigy 2 / Audigy 4 win XP มาใช้อะครับ จริงๆก็โหลดของ Vista เผื่อไว้พอลง Win 7 แล้วเค้าไม่รู้จัก Audigy 2 ZS ของผม รวมถึง Audigy EAX อีกเครื่องด้วย ผมเลยจับ Driver ตัวที่เคยโหลดไว้ของ Vista ลงก่อนปรากฎว่าใช้ไม่ได้ หงุดหงิดเลยลงตัว XP ไหงใช้ได้เฉยเลย ใช้อยู่จนทุกวันนี้ครับ
      ส่วน Media Center ก็ใช้ตัว 5 ที่เคยโหลดไว้พร้อมไดร์เวอร์นั้นหล่ะ แต่ขาด future ปรับแต่งเสียงไปเยอะเลยนะครับ เอาแค่้ใช้ได้ ไม่เหมือนใช้ไดร์เวอร์จากแผ่น Creative สมัยใช้ XP ตัวนั้นปรับแต่งได้กระจายเลย ลองดูครับ
      ขอบคุณครับ ที่ชอบเพราะ Media Center ครับ ลองมาแล้ว 2 ครั้ง ก็ไม่ได้ผล ตอนนนี้ก็ใช้ xp แต่ใจก็เสียดายwin7 ครับ เลยต้องหาวิชาจากท่านอื่นครับ

มีใครลองตัวนี้แล้วยังครับ
      Creative Sound Blaster Audigy/Audigy2/Audigy 2 ZS/Audigy4 Daniel_K driver 2.18.0008.9 WinXP/2003/Vista/2008/Win7

จากลิ้ง http://www.driversdown.com/drivers/C...n7_87837.shtml
      Last edited by eak28cup; 17 Apr 2009, 00:37:18.

Comment

ของผมใช้ได้ปกติมิมีปัญหาแต่อย่างใด ลองเลยครับไม่ลองไม่รู้

Comment

Comment

ผมอยากรู้ด้วย กำลังรอ SB0240 มาพรุ่งนี้ windows7 เหมือนกัน อ่านมาหลายกระทู้แต่ยัง งงๆอยู่ครับ รอกูรูมาชี้ทางจะได้มั่วน้อยหน่อย ^^

Comment

ในเวปนี้มีเทพซาวน์เพียบครับ

Comment

ใช้มาแล้วทั้ง driver original windows 7 จากweb creative
                และdriver audigy pack3.8 ของ daniel k จาก forum creative
                ยังไม่พบปัญหาใดๆทั้งสิ้นครับ (ใช้มาจะราวๆครึ่งปีละ)
                อ้อ ผมใช้กับ Audigy DE (0090) กับ Audigy 2 Value (0400) นะครับ ถึงไม่ใช่ ZS แต่ก็ใกล้เคียง
                ตัวของ daniel_k จะมีพวก app ของ creative มาให้ (แบบมากับแผ่นลง xp)
                ถ้า driver original จะไม่มีอะไรให้มาเลย

Comment

Working...
                X