Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำ VGA Cooler มาดับร้อน 9800GT หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำ VGA Cooler มาดับร้อน 9800GT หน่อยครับ

ตอนนี้ไม่ไหวแล้วครับใช้ VGA ต้มน้ำร้อนใส่มาม่าแทนหม้อได้แล้วเลยว่าจะหาของดับร้อนหน่อย ดูในเวป TK jedi ก็หลายตัวเหลือเกินเลยอยากทราบว่า งบไม่เกิน2000 ใช้ตัวไหนดีครับ ตอนแรกกะเอา Scythe Musachi แต่ไปเห็น AC tripple Turbo ก็น่าสนหรือใครจะแนะนำตัวอื่นก็ได้น่ะครับขอเย็นๆ

ผมว่าไม่คุ้มหรอกครับ เอาตังไปอัพอย่างอื่นดีกว่านอกจากชอบสวย หรืออยาก overclock
    ว่าแต่อุณภูมิเท่าไรอะครับ

Comment

Originally posted by Chodose View Post
      ผมว่าไม่คุ้มหรอกครับ เอาตังไปอัพอย่างอื่นดีกว่านอกจากชอบสวย หรืออยาก overclock
      ว่าแต่อุณภูมิเท่าไรอะครับ
      - -Idle65 Full 102 ครับปรับพัดลม 100%แล้วน่ะ

Comment

ตัวนี้เลยครับ รับรองเย็นมากๆๆครับ Full ไม่เกิน 65 ครับ ร้าน JEDI ขายมือ1 อยู่ 1650 ครับ
        แต่ผมว่าเอาตังซื้อซิ้งไปอัฟ vga ดีกว่าครับ 9800 + เงิน 2000 ได้ 9800GTX+ แล้วครับ แรงกว่า + เย็นด้วยครับ (อันนี้ความเห็นส่วนตัวครับไม่ว่ากันนะครับ)

Last edited by prombunglam; 17 Apr 2009, 02:48:34.

Comment

Scythe Musachi

ตัวนี่ผมใช้อยู่นับว่า ok เลย

Comment

เสียอย่างเดียวมันเกะกะ เคยใช้แล้วตัวนี้เย็นครับ

Comment

หิหิ ของ galaxy เหรอครับ

Comment

T-Rad2

Comment

Originally posted by prombunglam View Post
                  [COLOR="Blue"]ตัวนี้เลยครับ รับรองเย็นมากๆๆครับ Full ไม่เกิน 65 ครับ ร้าน JEDI ขายมือ1 อยู่ 1650 ครับ
                  แต่ผมว่าเอาตังซื้อซิ้งไปอัฟ vga ดีกว่าครับ 9800 + เงิน 2000 ได้ 9800GTX+ แล้วครับ แรงกว่า + เย็นด้วยครับ (อันนี้ความเห็นส่วนตัวครับไม่ว่ากันนะครับ)
                  ผมจะเก็บ VGA ไว้ใส่เครื่องอื่นด้วยครับเลยขายไม่ได้ แล้วก็ผมเล็งไว้แล้วว่าถ้าจะอัพคงเป็น GTX295หรือรุ่นที่มันแรงกว่ามากๆไปเลย

Originally posted by BoSsZz View Post
                  Scythe Musachi

ตัวนี่ผมใช้อยู่นับว่า ok เลย
                  ผมก็เล็งตัวนี้ไว้อยู่ครับดูเรียบๆดี

Originally posted by Chodose View Post
                  หิหิ ของ galaxy เหรอครับ
                  XFX ครับ

Originally posted by Gearhead View Post
                  T-Rad2
                  ตอนแรกก็ว่าจะเอาตัวนี้แหละครับ แต่มันไม่มีพัดลมมาให้ ต้องไปหาซื้ออีก สรุปเกินงบครับ

Comment

Working...
                  X