Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีใครใช้ G-Skill 4GB PK/800 2x2GB รึป่าวครับ ..

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีใครใช้ G-Skill 4GB PK/800 2x2GB รึป่าวครับ ..

คือว่า อยากรู้ว่าท่าน ๆ ทั้งหลาย ลากกันไปเท่าไหร่บ้างครับ ..

แบบว่าไม่ต้องสุด ๆ ก็ได้ครับ เอาเสถียร

พร้อม ไฟ และ CL ด้วยนะครับ ...

.
    .
    .
    .

ของผมใช้อยู่

Bus 1000 [5-5-5-15] Extreme (Gigabyte M/B)
    ไฟแรม 2.21 ครับ

Last edited by Kraiwit; 17 Apr 2009, 02:31:53.

รอฟังเหมือนกันครับ

Comment

Originally posted by METRO2526 View Post
      รอฟังเหมือนกันครับ
      มีแนวร่วม ...

^^

Comment

ไม่กด CL ลงไปอีกหรอครับ ท่าน

Comment

Originally posted by Criticism View Post
          ไม่กด CL ลงไปอีกหรอครับ ท่าน
          กดเท่าไหร่ดีครับ ...

แล้วท่านลากไปเท่าไหร่ CL ไรหรอครับ

Comment

กดชิวๆ ไปที่ 4-4-4-12 ได้สบายๆ เลยครับ

ไหวอยู่แล้ว

Comment

Originally posted by Criticism View Post
              กดชิวๆ ไปที่ 4-4-4-12 ได้สบายๆ เลยครับ

ไหวอยู่แล้ว
              Bus 1000 นะครับ ... ^__^"

คือว่าผมไป Config ในส่วน Timing อื่นไว้แล้วด้วยครับ ...

เอาเป็นว่าเดี๋ยวลองแล้วกันครับ 0.0

แล้วที่ท่านใช้อยู่เท่าไร่ครับ

Comment

ผมใช้ G.skill 4G PQ บัส 1000 cl 5-5-5-15 ไฟเดิมครับ ขาดว่าตัวของ จขกท ไปไกลกว่าชัว (รหัส PK)
                ป.ล ผม fig แค่ 5-5-5-15 ครับ ^^

Comment

Originally posted by Feriuz View Post
                  ผมใช้ G.skill 4G PQ บัส 1000 cl 5-5-5-15 ไฟเดิมครับ ขาดว่าตัวของ จขกท ไปไกลกว่าชัว (รหัส PK)
                  ป.ล ผม fig แค่ 5-5-5-15 ครับ ^^
                  ครับ ๆ

แต่ว่า M/B ผมมันไม่อำนวย ต่อ CPU ผมเลย ...

ทดแรมขึ้นไปอีกก็ Bus 1333 แล้วครับ ....

นี่ก็กะว่าจะเปลี่ยน M/B ใหม่ครับ ..

Comment

ดันครับ ได้ที่ 1080 @ 2.2 cl 6-5-5-15 เพิ่มไฟต่อได้อีกครับแต่กลัวมันพัง

Comment

โหะๆ แรงๆกันทั้งนั้้น ป๋มก็ตั้งหน้าตั้งตาใช้แรมบ้านๆต่อไป อิอิ

Comment

Originally posted by prombunglam View Post
                        ดันครับ ได้ที่ 1080 @ 2.2 cl 6-5-5-15 เพิ่มไฟต่อได้อีกครับแต่กลัวมันพัง

ของท่านผมว่าลองปรับ CR เป็น 2T อาจได้เห็น CL5 บัส 1100 นะครับ อิอิ

Comment

ไหวอยู่แล้ว

opsssssss..... ลากไปบัส 500 CL4 - 4 - 4 - 12 นี่ขนาด 2x2 crucial ซิงค์แดง ยังเอ๋อเลยครับ

หาตัวที่กดได้ขนาดนี้ สงสัยมีบัส 1300 up แต่ก็เป็นไปได้ยาก (ถึงเป็นไปไม่ได้กับตัวนี้)

Comment

ผมคิดว่า 3 ตัววงแดงๆนั่น อาจจะลดได้อีกครับ

ตัวบนก็ ลดๆดู อาจจะลดได้แตะๆ 45 - 40 ครับ

ส่วนอีกสองตัวก็ อาจจะลดได้ไม่มาก แต่ก็ช่วยได้ในเรื่องการอ่านเขียนที่เร็วขึ้น (นิดหน่อย)

แต่ว่าได้ขนาดนี้ก็แรงดีแล้วครับ
                            Attached Files

Comment

Originally posted by prombunglam View Post

แรงจริง ๆ ครับ

Originally posted by Explosively View Post
                              ของท่านผมว่าลองปรับ CR เป็น 2T อาจได้เห็น CL5 บัส 1100 นะครับ อิอิ
                              ใช่ๆ ครับ ผมว่าถ้า เป็น 2T อาจจะได้เห็นอะไรดีๆ นะครับ

ผมขอดู Everest Benchmark หน่อยได้มั้ยครับ เหมือนที่ผมเอามาลงให้ดูอ่ะครับ

เอามาเทียบกันดูครับ

Originally posted by Leim View Post
                              opsssssss..... ลากไปบัส 500 CL4 - 4 - 4 - 12 นี่ขนาด 2x2 crucial ซิงค์แดง ยังเอ๋อเลยครับ

หาตัวที่กดได้ขนาดนี้ สงสัยมีบัส 1300 up แต่ก็เป็นไปได้ยาก (ถึงเป็นไปไม่ได้กับตัวนี้)
                              นั่นดิครับ ผมว่าโหดเกินไปรึป่าว .. บัส 500 CL 4 ต้องแรมเทพมากๆ นะครับ ...

มันจะมีรึป่าวครับ ...

Originally posted by Leim View Post
                              ผมคิดว่า 3 ตัววงแดงๆนั่น อาจจะลดได้อีกครับ

ตัวบนก็ ลดๆดู อาจจะลดได้แตะๆ 45 - 40 ครับ

ส่วนอีกสองตัวก็ อาจจะลดได้ไม่มาก แต่ก็ช่วยได้ในเรื่องการอ่านเขียนที่เร็วขึ้น (นิดหน่อย)

แต่ว่าได้ขนาดนี้ก็แรงดีแล้วครับ
                              ค่าพวกนี้ยิ่งน้อยยิ่งแรงหรอครับ .... คือว่า M/B ผมมันเป็น Gigabyte มันมี

Performance Enchanced ผมปรับเป็น Extreme เลยครับโหดสุด ...

Performance ตอนไม่ปรับ 8 เลยครับ พอปรับแล้ว เหลือ 4 เลยครับ แรงสุด ๆ ...

ส่วนตัวอื่นผมไม่กล้ากดแล้วครับ ... แต่เดี๋ยวว่าจะลองกดตัวที่เหลือที่ท่านบอกดูครับ ....^^

CL คงไม่ไปยุ่งแล้วครับ
                              Last edited by Kraiwit; 17 Apr 2009, 14:16:58.

Comment

Working...
                              X