Announcement

Collapse
No announcement yet.

เปลี่ยนเมนบอร์ดต้องลงวินใหม่ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เปลี่ยนเมนบอร์ดต้องลงวินใหม่ไหมครับ

คือผมเอาเมนบอร์ดไปเครมครับ ถ้าหากได้เมนบอร์ดมาใหม่ เป็นยี่ห้อเดิม รุ่นเดิม ต้องลงวินใหม่ไหมครับ
    แต่ตอนนี้ยังรอของอยู่เลยไม่รู้ว่าจะซ่อมมาให้หรือเปลี่ยนมาให้
    แล้วถ้าหากเปลี่ยนไปซื้อยี่ห้ออื่น รุ่นอื่น มาใช้ก่อนต้องลงวินใหม่ไหมครับ

เคยได้ยินว่าเปลี่ยนเมนบอร์ดแล้วต้องลงวินใหม่น่ะครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับสำหรับความรู้

ถ้าบอร์ดรุ่นเดิมเหมือนเดิมเป๊ะก็ไม่ต้องลงวินโด้ว์ใหม่หรอกครับ
    แต่ถ้าเปลี่ยนยี่ห้อเปลี่ยนรุ่น โดยมากมักจะจอฟ้า ต้องลงใหม่

Comment

ลองเสียบเเล้วกด... เปิดเครื่องเลยครับ

อย่างมากแค่จอฟ้าไม่ระเบิดหรอก

Comment

ขึ้นอยู่กะ chipset ด้วยนะ ถ้าเป็น chipset ตัวเดียวกันก็อาจจะไม่ต้องลงวินโดวส์ใหม่ แต่ต้องลงไดร์ฟเวอร์ใหม่แน่นอน

Comment

ไม่ต้องลงวินโดวส์ใหม่ครับ

ถ้าเวอร์ชั่นไดร์เวอร์มีการอัพเดต ก็ควรอัพเดตไดร์เวอร์ด้วยน่ะจ๊ะ

Comment

ทางที่ดีที่สุด และไม่ต้องพะวงกับปัญหาไดร์เวอร์ชิปเซ็ต ว่าแม่งจะเจ๊งวันไหนว้าา

ลงใหม่ดีที่สุด

Comment

ลงใหม่ ดีสุด/เสถียรสุด

Comment

Working...
              X