Announcement

Collapse
No announcement yet.

AS4520G ใครเป็นเหมือนผมมั่ง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• AS4520G ใครเป็นเหมือนผมมั่ง

คือว่าลำโพงด้านซ้ายมันดังค่อยมาก เซ็งเลยพึ่งหมดประกันไป 2 เดือน ใครเป็นเหมือนผมมั่งไม่รู้ว่าลำโพงมันเสียป่าว

แนะนำให้ลองถอดเครื่องตรงลำโพงออกมาดุูครับ แล้วลองเอามาเช็ดหรือทำความสะอาด แล้วก็ดูว่าแน่นหรือไม่ แล้วค่อยประกอบกลับไปเหมือนเดิม ถ้าไม่หายแสดงว่าเสียชัวร์

Comment

วิธีแกะ ถอดน๊อตแค่สองตัวข้างล่างใช่มั้ยครับ กำลังคิดอยู่ครับเพราะสังเกตุตรงลำโพงบอดี้มันแยกใช่มั้ยครับ

Comment

ถอดน็อตตรงด้านใต้เครื่องด้านหลังครับ ตรงที่เป็นที่ใส่แบตและรอบๆ ถ้าไม่ชัวร์ก็ถอดให้หมดเลย(ตรงที่เป็นที่ใส่พวกแรม cpu การ์ดจอ ไม่เกี่ยวนะครับ) แล้วค่อยๆดึงจากฝาด้านบน(ฝาปุ่มpower ดึงจากด้านข้าง) ตอนผมแกะนี่แบบว่าเสียวมากครับ เพราะมันดึงออกยาก เหมือนกับฝามันจะหัก แต่ก็ไม่หัก

Comment

เมื่อคืนแกะดูแล้วต้องถอด hdd ออกก่อนถึงจะดึงออกได้หมด ปรากฏว่าลำโพงเสียครับ ตอนนี้ไม่ดังแล้ว โทรไปที่ 0 มันบังคับขายรวมกับแผงที่ลำโพงติดอยู่มันไม่แยกขาย ราคา 1500+ 7% ใครมีร้านไหนที่ขายแยกแล้วราคาไม่แพงบ้างครับ แนะนำด้วย

Comment

พันห้า ป๊าดด โมดิฟายเองน่าจะได้มั้ง คงเป็นลำโพงธรรมดาๆเนี่ยแหละ

Comment

มีร้านไหนรับทำบ้างครับเพราะลำโพงมันหุ้ม พลาสติกแข็งทรงบอดี้เลยไม่รู้จะแกะตรงไหน เสียฃ้างเดียวแต่เวลาซื้อมันดันบังคับขายเป็นชุด เซ็งเป็ดเลย

Comment

ถ้าไม่ได้ยกไปไหนบ่อย ผมว่าซื้อลำโพงนอก(คล้ายๆลำโพงเครื่องPC) มาต่อ ราคาแค่300+ นี่ก็เผลอๆเสียงดีกว่าลำโพงโน้ตบุคแล้วครับ ส่วนถ้าจะซ่อมถ้าไม่สามารถหาอะไหล่มาเปลี่ยนเองได้ แนะนำว่าส่งศูนย์ดีสุดแล้ว อาจจะแพงแต่ก็ไว้ใจได้

Comment

พันห้า ถอยหูฟังเทพๆ ซักคู่เวิร์คกว่านะครับ

Comment

Working...
                  X