Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้ GTS 250 แล้วยังเล่น NFS Undercover ไม่ได้เลยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใช้ GTS 250 แล้วยังเล่น NFS Undercover ไม่ได้เลยครับ

ตามหัวข้อแหละครับพี่น้องคือ Games อื่นๆเล่นได้ไม่มีปัญหาแต่พอจะเข้า NFS มันก็เหมือนจะค้างนานและก็เลยต้อง Esc ออกมาอ่ะครับ Games ที่ผมเล่นได้ก็มี
    -PES 2009
    -GRID
    ผมลองลง Driver หลายตัวแล้วก็ยังไม่ได้วาน GURU ช่วยแนะนำหน่อยครับ
    Spec PC ผมครับไม่รู้เป็นที่ Hardware หรือเปล่า
    CPU-Core 2 Duo E8400 @ 3.00 Ghz.
    RAM-1x4 Ghz.Bus 800 Mhz.
    VGA-GTS250 Superclock Edition 512 M.
    HDD-80+500 Gb.(Sumsung&Seagate)
    DVD-Drive-LG
    PSU-Raidmax-RX 530 XX
    OS-Windows 7 Evaluation copy Build 7077 x64 Bit
    Attached Files

ตัวเกมส์ อาจจะมีปัญหา
    เพราะเกมส์อื่นเล่นได้หมด

Comment

ตัวเกมส์ full install ป่าว ลองใช้ winxp ยัง

Comment

Originally posted by adidashimax View Post
        ตัวเกมส์ full install ป่าว ลองใช้ winxp ยัง
        เพื่อนผมที่ใช้ Windows 7 ตัวเดียวกันเด๊ะ ลงเหมือนกัน..แต่ VGA เขาเป็น GF 8600 ก็เล่นได้ปกติครับเลยไม่รู้น่าจะเป็นที่ Driver เพราะ VGA ของผมมันลง Driver ตัวเดียวกันกับของเพื่อนมะได้...GTS250 เมพเกินรึเปล่า

Comment

ถ้าแผ่นเดียวกันแต่เพื่อนเล่นได้ก็ ..

Driver คงไม่ซัฟพอร์ต Windows กระมังครับ

Comment

สเปคเทพมากแล้วค่ะ อิอิ คงเป็นแบบเรปบนบอกไว้มั้งคะ

Comment

น่าจะเป็นที่ตัวเกมส์นะครับ ..

Crack รึป่าวครับ ...

Spec ก็แรงดีแล้ว ...

Driver ลองอัพ เป็น 182.50 ดูนะครับ ... ตัวที่ท่านใช้อยู่มัน Support GTS250 แล้วรึยังครับ ...

Comment

ลองลง Driver ของ 7 โดยเฉพาะก็เล่นมะได้อ่ะ

Comment

เปลี่ยนวินโดว

Comment

ไปใช้ วิน XP/VISTA เถอะท่าน

วิน 7 มันยังใหม่อยู่ ยังไม่น่าใช้หรอกกกก

อิอิ

Comment

วิธีที่ 1
                      ท่านลอง คลิ๊กขวาที่ Short cut ตัวเกมส์ > Properties แล้วเลือก แถบ menu Compability ติ๊ก เครื่องหมายถูก Run this program......> แล้วเลือกเป็น Windows Xp Service Pack 2 ลองดูครับ

ไม่เสียหายครับ

ไม่แน่ใจว่าเกมส์นี้ support 64 bit ป่าวนะ
                      Last edited by Rafa_Pond; 17 Apr 2009, 20:31:23.

Comment

Originally posted by griffons View Post
                        ไปใช้ วิน XP/VISTA เถอะท่าน

วิน 7 มันยังใหม่อยู่ ยังไม่น่าใช้หรอกกกก

อิอิ
                        ลองแล้วจะชอบ Windows 7 นะครับเหมือนผมไง

Comment

Originally posted by Rafa_Pond View Post
                          วิธีที่ 1
                          ท่านลอง คลิ๊กขวาที่ Short cut ตัวเกมส์ > Properties แล้วเลือก แถบ menu Compability ติ๊ก เครื่องหมายถูก Run this program......> แล้วเลือกเป็น Windows Xp Service Pack 2 ลองดูครับ

ไม่เสียหายครับ

ไม่แน่ใจว่าเกมส์นี้ support 64 bit ป่าวนะ
                          เพื่อผมใช้ OS ตัวเดียวกันเล่นได้เฉย GF 8600

Comment

มาดันครับ

Comment

เกมมันห่วยครับ -*-

Comment

Working...
                              X