Announcement

Collapse
No announcement yet.

CPU Intel Atom กับการเล่นหนัง Hi-def 1080p ที่นี่มีคำตอบ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• CPU Intel Atom กับการเล่นหนัง Hi-def 1080p ที่นี่มีคำตอบ

อยากจะมาแชร์ประสบการณ์และคลายข้อสงสัยให้ใครหลายๆคนครับ

Spec ของผมตามด้านล่างเลยครับ

HW
    MB/CPU/VGA: Intel D945GCLF2 Atom 330;GMA950
    RAM: DDR-II 2GB
    HDD: Hitachi IDE 20GB
    MONITOR: LG30 sesries 26"

SW
    Windows XP SP3
    KMPlayer newest version
    CoreAVC V1.9.x
    และการ configure KMPlayer อีกนิดหน่อย

Movie
    Transfromer 1080p DTS MKV file ขนาดประมาณ 14 GB
    Rush Hour 3 1080p MKV file ขนาดประมาณ 8.5 GB

ผลคือสามารถเล่น หนัง Hi-def file MKV 1080p ได้ครับแบบลื่นๆๆ ไม่มีกระตุกครับ
    เข้าไปดู CPU used อยู่ที่ประมาณ 60-85%
    รูปภาพและconfigure ผมจะอัพเดตให้อีกครั้งนะครับ
    ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาอ่านและขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ

Last edited by fujiwaracoe; 17 Apr 2009, 11:28:26. Reason: Update PicS

อะไรจะเมพปานนั้น

เล็กพริกขี้หนูิจริงๆ

Comment

P4 3.0 RAM 2จึก เครื่องผมกระตุก เหมือนตอนเสร็จกิจเลย

Comment

เล็ก แรง.. ชอบใจจัง

Comment

Originally posted by art2_th View Post
          P4 3.0 RAM 2จึก เครื่องผมกระตุก เหมือนตอนเสร็จกิจเลย
          อิอิ

Comment

เเล้วพวกความสวยงามละ?

Comment

ตั้งโหมด super speed เครื่อง p4 ก็เล่นได้งับ
              แต่ถ้า atom ตั้งโหมด ภาพที่ normal ก้จะ กระตุกแน่นอน

Comment

Atom ตัวนี้ วิ่งเท่าไหร่หรอคับ 1.8Ghz รึเปล่า?

แต่ผมเห็นเพื่อนผมเปิดก่ะจอ Samsung 25นิ้ว ไฟล์ HD 1080 มันกระตุกนะ เกี่ยวกับโปรแกรมที่ใช้เล่นรึเปล่าครับ?

Comment

Originally posted by Firedevilz View Post
                  Atom ตัวนี้ วิ่งเท่าไหร่หรอคับ 1.8Ghz รึเปล่า?

แต่ผมเห็นเพื่อนผมเปิดก่ะจอ Samsung 25นิ้ว ไฟล์ HD 1080 มันกระตุกนะ เกี่ยวกับโปรแกรมที่ใช้เล่นรึเปล่าครับ?
                  เกี่ยวกับโปรแกรม และ การ SЄT ด้วยครับ

Comment

สุดยอดเลยครับ

Comment

ไม่ทราบว่าเอามาดูหนัง hi-def พร้อมโหลดบิตจะไหวไหมครับ

Comment

จำได้ว่า Aom 1.6 Ghz
                        มันยังแพ้ Celeron 900 Mhz เลยนี่นา

Comment

ลองเรื่อง Apocalypto 1080P กับ golden compass 1080p แล้วตั้งความละเอียดหน้าจอ ที่ 1360x768 ดูซิ หรือหนังเรื่องไหนก็ได้ ที่เป็น 1.78:1 ไวด์ใหญ่ ถ้าไม่มีปัญหาก็แหล่มเลย

Comment

สวัสดีครับ ลูกค้าเก่าครับ
                            ผม มีปัญหาคือ set KMPlayer กับ Atom 330 เสียงมันไม่ออกครับ

รบกวนช่วย post วิธีการติดตั้งในส่วนของ Audio ให้ดูด้วยไ้ด้ัมั้ยครับ

ขอบคุณครับ

Comment

หมายถึงว่าสเปกต่ำ ถ้าอยากดูหนังความละเอียดสูงให้ตั้งค่าตามที่คุณบอกก็จะสามารถดูได้แบบไม่กระตุกใช่เปล่า

ผมเคยลองมาหลายโปรแกรมแล้ว คอมใช้ ซีรีรอน 2.66 กระตุกทุกเรื่อง

Comment

Working...
                              X