Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำจอ 24" คุณภาพดีๆ หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำจอ 24" คุณภาพดีๆ หน่อยครับ

คือตอนแรกเล็ง DELL 2408wfp น่ะครับ แต่ตอนนี้เกินงบไปนิดนึง
    เลยอยากจะหารุ่นที่คุณภาพพอๆ กัน แต่ราคาน้อยลงหน่อย
    ไม่งั้นก็คงต้องเก็บตังค์อีกยาวอะครับ

ผมเน้นทำกราฟิคกับแต่งรูปนะครับ

LG หรือไม่ก็ HP

Comment

Originally posted by minipop View Post
      LG หรือไม่ก็ HP
      รบกวนขอชื่อรุ่นด้วยครับ อยากเปรียบเทียบ spec กับราคาน่ะครับ
      มีใครใช้อยู่ก็แนะนำด้วยนะครับ
      ขอบคุณครับ

Comment

LG W2452V รุ่นนี้ครับ 24" สำหรับ HP 24" เท่าที่เห็นมันก็มีรุ่นจอกระจก 24" นะ เห็นมีแค่่รุ่นเดียวอะหาง่ายบอกคนขายก็ได้ครับถ้าหากต้องการ HP 24" ลองแวะไปดูบูต HP ชั้นนำทั่วไป

Comment

DELL

Comment

Originally posted by minipop View Post
            LG W2452V รุ่นนี้ครับ 24" สำหรับ HP 24" เท่าที่เห็นมันก็มีรุ่นจอกระจก 24" นะ เห็นมีแค่่รุ่นเดียวอะหาง่ายบอกคนขายก็ได้ครับถ้าหากต้องการ HP 24" ลองแวะไปดูบูต HP ชั้นนำทั่วไป
            ขอบคุณครับ

Originally posted by zigmamar View Post
            DELL
            หลังจากที่ดูๆ ข้อมูลแล้วจิตใจก็เริ่มเอนเอียงกลับไปหา DELL แล้วล่ะครับ
            แต่ก็ต้องรองบประมาณก่อนน่ะครับถึงจะตัดสินใจอีกที
            ขอบคุณทุกครครับ

Comment

dell +1 อีกทีครับ

Comment

HP2448hc ครับใช้อยู่ สวยมากๆ เป็นจอกระจก ภาพจึงคมเข้มสุดๆ
                มีกล้อง+ไมค์ ในตัว จอหมุนแนวตั้งได้

แต่หากนำไปใช้งานที่ต้องซีเรียสเรื่องสีไม่แนะนำครับ เพราะผมออกแบบ banner ไปที่ทำงาน
                ไปเปิดที่ทำงานภาพเป็นอีกโทนเลย

ถ้ามีงบเยอะๆ ก็ dell เลยครับ แต่ราคาต่างกันเยอะพอสมควรนะครับ

Comment

DELL ประกันเค้าดีจริง

Comment

Dell S2409W ซื้อจากคุณต้น 8500 บาท FullHD

Comment

Originally posted by gahn27 View Post
                      HP2448hc ครับใช้อยู่ สวยมากๆ เป็นจอกระจก ภาพจึงคมเข้มสุดๆ
                      มีกล้อง+ไมค์ ในตัว จอหมุนแนวตั้งได้

แต่หากนำไปใช้งานที่ต้องซีเรียสเรื่องสีไม่แนะนำครับ เพราะผมออกแบบ banner ไปที่ทำงาน
                      ไปเปิดที่ทำงานภาพเป็นอีกโทนเลย

ถ้ามีงบเยอะๆ ก็ dell เลยครับ แต่ราคาต่างกันเยอะพอสมควรนะครับ
                      ก็จะเน้นกราฟิก แต่งภาพ ทำเพลทงาน อะไรประมาณนี้ครับ เลยอยากได้ที่สีมันตรงๆ หน่อย
                      สงสัยต้องไปหา spyder มาอีกตัวซะแล้ว
                      งบจtเริ่มบานปลายแล้วสิครับ นี่เกือบ 70k แล้ว T T

Originally posted by BlackMiracle View Post
                      Dell S2409W ซื้อจากคุณต้น 8500 บาท FullHD
                      เห็นตัวนี้มันง๊องแง๊งยังไงไม่รู้อะครับ แล้วเห็นบอกค่าสีก็ไม่ได้เหมือน 2408 ด้วยอะครับ
                      แต่ยังไงก็ต้องรอเดินเรื่องงบประมาณก่อน 55+

Comment

Dell S2409W มันเป็น TN Panal ครับ

ถ้าท่านใช้ทำงานก็น่าจะเอาตัว 2408wfp แหละดีแล้วครับ ถ้าไม่งั้นก็คงต้องลดขนาดลงมา ถ้าจะเอาเป็น Panel S-PVA

อ้างอิง
                        http://www.tftcentral.co.uk/

Comment

dell จัดไป !

Comment

Originally posted by Godstep View Post
                            Dell S2409W มันเป็น TN Panal ครับ

ถ้าท่านใช้ทำงานก็น่าจะเอาตัว 2408wfp แหละดีแล้วครับ ถ้าไม่งั้นก็คงต้องลดขนาดลงมา ถ้าจะเอาเป็น Panel S-PVA

อ้างอิง
                            http://www.tftcentral.co.uk/
                            ขอบคุณครับท่าน
                            สงสัยก็คงต้องเป็นเช่นนั้นแหละครับ 55+

Comment

Working...
                            X