Announcement

Collapse
No announcement yet.

LCD ซ่อมแพง มั้ย อ่ะครับ แล้ว ซ่อมแล้ว คุ้มมั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• LCD ซ่อมแพง มั้ย อ่ะครับ แล้ว ซ่อมแล้ว คุ้มมั้ยครับ

LCD ซ่อมแพง มั้ย อ่ะครับ แล้ว ซ่อมแล้ว คุ้มมั้ยครับ พอดี มันเริ่ม มี อาการ ผิดปกติ นิดหน่อย -*- คือ จอ เปิด ไม่ค่อยติดอ่ะครับ ภาพไม่ขึ้น ต้อง ปิดเปิดใหม่ หลายรอบเลย ผม ตอนแรก นึกว่า เป็น ที่อย่างอื่น แต่ว่า ลอง ฟังเสียง ดู ได้ยินเสียง เข้า windows อ่ะครับ เลยรู่้ว่า เป็นที่ LCD แน่นอน

อยากถามว่า มีที่ ซ้อมที่ พันธ์ทิพย์ มั้ยครับ แล้ว คุ้มรึเปล่า สภาพตอนนี้ ประมาณ 95% มีฝุ่นเกาะ เยอะหน่อย แต่ ไม่มี อ่ะไรเสียหายนะครับ ดูจากภายนอกอ่ะ

และ มีอีกอย่างครับ รุ่น LCD ของผมคือ LCD 19" SyncMaster 940n
    ปกติ ถ้าถอด สาย VGA ที่ต่อ กับ การ์ดจอ ของ เราออก มันจะขึ้นว่า No Signal อ่ะครับ
    แต่ ตอนนี้ มันไม่ขึ้นอ่ะไรเลย -*-

งั้นขอ ถามอีกข้อเลยล่ะกันครับ

ว่าแต่ เช็ดประกัีน LCD ยังไงครับ

ํType No . GH19IS

Mdel LS19HAAKBXST

S/N HA19HDBLC00149D

made in thailand (TSE)
    Manufactured
    December 2006

Samsung BN68-00919E-00
    Last edited by Newbie_User; 17 Apr 2009, 19:42:38.

ดัน ๆ อยากรู้ด้วยคนครับ อิอิ

Comment

หมดประกันแล้วหรือครับ ถ้ายังไม่หมดก็ส่งเคลม

ถ้าหมดแล้ว ศูนย์เขาก็ซ่อมได้นะ ส่วนค่าซ่อม ต้องให้ช่างประเมินครับ

Comment

ถ้าเปิดติดแล้ว ภาพยังแจ๋วอยู่ ผมว่าน่าซ่อมนะครับ ไม่น่าจะเสียอะไรมาก เห็นร้านอมรที่คาร์ฟูร์แถวบ้านก็รับซ่อมอยู่ รู้สึกจะพันกว่าบาทรึไงเนี่ยแหละครับ
        ถ้ามีประกันเหลืออยู่ ส่งศูนย์ดีกว่าครับ ศูนย์ซัมซุงที่สีลมก็บริการใช้ได้ ผมยกไปซ่อมมาแล้ว 2 ตัว (เสียที่ตัวจ่ายไฟ ทำให้เปิดไม่ติดทั้ง 2 ตัวเลย) ส่งซ่อม 2-3 วันก็เสร็จครับ
        Last edited by moteabc; 17 Apr 2009, 15:47:08.

Comment

Originally posted by moteabc View Post
          ถ้าเปิดติดแล้ว ภาพยังแจ๋วอยู่ ผมว่าน่าซ่อมนะครับ ไม่น่าจะเสียอะไรมาก เห็นร้านอมรที่คาร์ฟูร์แถวบ้านก็รับซ่อมอยู่ รู้สึกจะพันกว่าบาทรึไงเนี่ยแหละครับ
          ถ้ามีประกันเหลืออยู่ ส่งศูนย์ดีกว่าครับ ศูนย์ซัมซุงที่สีลมก็บริการใช้ได้ ผมยกไปซ่อมมาแล้ว 2 ตัว (เสียที่ตัวจ่ายไฟ ทำให้เปิดไม่ติดทั้ง 2 ตัวเลย) ส่งซ่อม 2-3 วันก็เสร็จครับ
          ขอบคุณ ครับ เด๋วเช็ค ประกันก่อนน ว่าแต่ เช็ดประกัีน ยังไงครับ

ํType No . GH19IS

Mdel LS19HAAKBXST

S/N HA19HDBLC00149D

made in thailand (TSE)
          Manufactured
          December 2006

Samsung BN68-00919E-00
          Last edited by Newbie_User; 17 Apr 2009, 16:16:03.

Comment

จำได้ ว่าซื้อ ที่งาน คอม มาค ตอนนั้น ซื่อมาก็ ราวๆ เกือบ 2 ปี ไม่ก็ 2ปี ต้นๆ แล้ว แล้วอ่ะึครับ

Comment

ฝากด้วยครับ

ของผมมันมีเส้นแดงๆขึ้นมาตรจอครับ ไม่ได้เป็นที่กาดจอนะ ดูแล้วเป็นที่LCD ล้าน% 17inch (ไม่y)ซ่อมจะแพงมากไหม หรือซื้อใหม่คุ้มกว่า

Comment

หมดประกันแล้วเสือกพึ่งเป็น ไม่หมดไม่เป็น เซง duck

Comment

ถ้าซ่อมเกิน 1000 ขึ้นไป ไม่น่าซ่อมหรอกขายตามสภาพสมทบทุนซื้อใหม่ดีกว่า
                  ได้ของใหม่รุ่นใหม่ประกันอีก3-5 ปี อีกต่างหาก

เพราะถึงซ่อมมาไม่รู้จะเจ๊งอีกเมื่อไหร่

Comment

Working...
                  X