Announcement

Collapse
No announcement yet.

พอลงวินโดว์แล้วมันขึ้นแบบนี้อะครับตอน Booot เข้า Windows

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พอลงวินโดว์แล้วมันขึ้นแบบนี้อะครับตอน Booot เข้า Windows

พอลงเสร็จแล้วอะครับจะ Boot เข้า Windows มันก็มีอะไรโผลขึ้นมาไมรู็แล้วมาเข้าหน้านี้อะครับ

ที่มันบอกให้เลื่อน ขึ้น ลง ก็เลื่อนไม่ได้ กด Enter ก็กดไม่ได้
    จะทำยังไงให้ Boot เข้า Windows ได้บ้างครับ ผมลองลง OsX ใหม่พอลงวินโดว์อีกก็เป็น

แล้วผมอยากทราบการ ลบ วินโดว์ใน Mac ทำยังไงอะครับ
    Last edited by chatchai0349; 17 Apr 2009, 17:50:56. Reason: เพิ่มบรรทัดที่ว่า "ที่มันบอกให้เลื่อน ขึ้น ลง ก็เลื่อนไม่ได้ กด Enter ก็กดไม่ได้ "

รูหายเพิ่มรูปครับบ

Comment

Keyboard คุณเป็น USB หรือเปล่าครับ
      ถ้าใช่ ลองดู 3ตัวนี้
      Legacy usb device
      USB Keyboard support
      USB Mouse support
      ใน bios ดูครับ ไม่แน่ใจว่าตัวไหน
      ปรับเป็น Enable ให้หมด
      แล้วลอง reboot ใหม่ดูครับ

ถ้าไม่ใช่ก็ผ่านไปได้เลยครับ
      ผมเคยมีปัญหาตอนลง windows มันกดไม่ได้เหมือนกัน แต่ปรับ 3 ตัวบน เป็น Enable แล้วใช้งานได้
      แต่ถ้า keyboard เป็น PS2 ก็ข้ามผมไปได้เลยครับ

Comment

พอลงเสร็จแล้วจะบูทเข้า Windows มันก็ขึ้นบบนี้
        มันขึ้นหน้านี้มาก่อน

พอหนเานี้เสร็จมันจะมาหน้านี้

เสร็จแล้วมัน Boot เข้า Windows ต่อไม่ได้
        ปล. ผมลงแค่ Windows Vista แต่ทำไมมันโชว์ว่าผมลง Windows NT/2000/XP ด้วยอะครับ
        ปล. ตอนนั้นผมลงได้แล้วรอบนึงใช้งานได้แต่ผมดันไปลงพาดิชั่นใน Bootcamp ให้มันเหลือแค่อันเดียวคือ OsX แล้วผมก็ลงใหม่พอลงเสร็จก็ Boot เข้าไม่ได้เลย
        Last edited by chatchai0349; 18 Apr 2009, 13:56:15.

Comment

จริงๆแล้วผมควรจะลง Windows อะไรใน Macbook ครับ

Comment

Originally posted by chatchai0349 View Post
            จริงๆแล้วผมควรจะลง Windows อะไรใน Macbook ครับ
            ลง Xp ดีสุดครับ Vista ไม่เคยคิดจะลงเลย กิน ram ชิบ ลง Xp SP3 Original อะครับ work สุด

Comment

แล้วอาการที่ Boot เข้า Windows ไม่ได้แก้ไขยังไงอะครับ

Comment

Working...
              X