Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามท่านWikornหน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามท่านWikornหน่อยคับ

ไม่ทราบว่าสเปคนี้ไปได้ซักเท่าไรคับ
    M3A78-EM
    Athlonx2 5600+
    Ram kington 800 2*2 ตัวเตี้ยคับ
    VGA9600GT
    ไม่ทราบว่าเล่นCrysis All highได้ไหมคับ ผมใช้จอ1400*1050
    คือว่าป้าไปจัดมาตอนผมกลับบ้าน(สงสัยกลัวผมเอาPhenomIIกลับบ้าน^^")
    เส้าเลยคับ
    ที่แรกกะจะเอาE7200+Giga G31 เซงมากๆ
    ไงก้อขอบคุณนะคับ

จอ 20.5 นิ้วเหรอครับ ความระเอียดแบบนี้

ไครซิสเปิดสุดไม่มีปัญหาครับ ถ้า OC บัส สูงๆหน่อยครับ

3.1 ไม่น่าจะมีปัญหาถ้าแรม ชิพ KINGTON บัสแรมน่าจะได้แถวๆ 900 + ครับ เลือกตัวคูณดีๆครับ

Comment

all High ไม่น่าจะรอด

Comment

คนอื่นเค้าลื่นล้ม ถ้าแบบเนี่ย All High น่าจะสะดุดขาตัวเองล้ม -*-

Comment

หายไปใหนแล้วละหว่าเจ้าของกระทู้ ลองดูเลยให้มันรู้กันไปครับว่าจะหมู่หรือจ่า
          ส่ง PM CPU Zมาเลยครับทุกหน้าจะได้หายส่งสัย
          Last edited by wikorn; 17 Apr 2009, 20:12:12.

Comment

เดี๋ยววันจันทร์ส่งไปให้ดูคับแล้วจะมาอีกครั้งคับ
            เพราะว่าตอนนี้ยังไม่ได้กลับกทม.เลยอ่าคับ
            ยาทาสิวก้อหมดT^Tสิวขึ้น
            เส้าๆๆ
            ไงก้อขอบคุณทุกๆท่านนะคับ
            โดนเฉพาะท่านวิกร
            ขอบคุณมากๆๆๆ

Comment

กลับมาบ้านที่กทม.แล้วคับ
              Cpu-zทำได้เท่านี้อ่าคับ
              เกินกว่านี้เปิดไม่ติดแนะนำด้วยนะคับ
              แรงปรากฏว่าป้าลดเหลือ2GB Single อีกเซงมาก
              แต่3D06 ได้10500ก่าจำไม่ได้แล้วคับ
              แล้วมันจะไปตันถึง3.3-3.4ไหมคับ
              ขอบคุณมาก
              แต่เล่นwarhaedกระตุกเฟรมประมาน15-30
              เล่นที่1280*960เองด้วยอ่าคับT^T

Comment

ลดตัวคูณลงมาครับ สัก 13 หรือ 12 ก็ได้ เ อา13 ดีกว่า แรมจะได้วิ่งหันเหนียวไว้หน่อย
                แรม ไม่ต้องทดลงสุดครับ 667 ก็พอครับ หรือจะลองแบบดิบๆ 800 ไปก่อนก็ได้ครับ มันแฮ้งแล้วค่อยลองทดแรมครับ

ถ้าลดตัวคูณไม่ได้ให้ แฟรชใบออสล่าสุดลงไป ถ้าลดไ ด้ก็ไม่จำเป็นต้องแฟรชครับ HT ไม่ต้องลด MB รับได้แบบไม่อั้นครับ กับ CPU AM2 ธรรมดา

ถ้าเป้นไปได้ มันน่าจะเกินบัสCPU 260-280 นะครับ ความเร็วก็คุมไว้ แถวๆ 3.1-3.2 นี้แหละครับ ไม่ต้องสูงว่านี้ครับ ลดตัวคูณแล้วเล่นบัส CPU แทนครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                  ลดตัวคูณลงมาครับ สัก 13 หรือ 12 ก็ได้ เ อา13 ดีกว่า แรมจะได้วิ่งหันเหนียวไว้หน่อย
                  แรม ไม่ต้องทดลงสุดครับ 667 ก็พอครับ หรือจะลองแบบดิบๆ 800 ไปก่อนก็ได้ครับ มันแฮ้งแล้วค่อยลองทดแรมครับ

ถ้าลดตัวคูณไม่ได้ให้ แฟรชใบออสล่าสุดลงไป ถ้าลดไ ด้ก็ไม่จำเป็นต้องแฟรชครับ HT ไม่ต้องลด MB รับได้แบบไม่อั้นครับ กับ CPU AM2 ธรรมดา

ถ้าเป้นไปได้ มันน่าจะเกินบัสCPU 260-280 นะครับ ความเร็วก็คุมไว้ แถวๆ 3.1-3.2 นี้แหละครับ ไม่ต้องสูงว่านี้ครับ ลดตัวคูณแล้วเล่นบัส CPU แทนครับ
                  คืออยากรู้ข้อนึงคับอันนี้ไม่รู้จริงๆ
                  ลดตัวคูณเพิ่มบัสมันช่วยอะไรคับ

Comment

ระบบการส่งข้อมูลบนคอม อิงความเร็วบัส CPU FSB ยิ่งมากยิ่งดีครับ ที่ความเร็วเท่ากัน

สมมุติ 3000Mhz ถ้าใช้ 15 x 200 เท่ากับระบบทำงานที่ บัส 200 HT 5x200 = 1000
                    ชุดเดี่ยวกันถ้าสมมุติทำได้ 10 x 300 เท่ากับ ระบบทำงานบนความเร็วบัส 300 HT 5x300 1500

ไม่ต้องวัดด้วยโปรแกรมวันคะแนน ก็รู้สึกต่างครับ แค่คลิ้ก ก็ต่างแ แล้วครับ

Comment

ขอบคุณคับ
                      ^^

Comment

เมื่อกี้ไปลอง มาเอา250*12.5 3.125
                        ide40นิดFull75กลัวมันไปเร็วอ่าคับ

Comment

แล้วตกลงมันเล่นเกมส์จริงๆ ลื่นใหมอะครับ

Comment

Originally posted by PuyZaBra View Post
                            เมื่อกี้ไปลอง มาเอา250*12.5 3.125
                            ide40นิดFull75กลัวมันไปเร็วอ่าคับ
                            ไม่ร้อนเท่าไหร่เลยครับท่าน

Comment

ลื่นที่1152*852จำไม่ผิดAll high 20-30

Comment

Working...
                              X