Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยทีครับ q6600 oc เกิน 3.0 แล้ว ค้างตลอดเลยอยากไป 3.6

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยทีครับ q6600 oc เกิน 3.0 แล้ว ค้างตลอดเลยอยากไป 3.6

q6600 go + Xigmatek Apache EP-CD901 +mx 2
    Ga ep45-ud3r
    g.skill 4gb pk 2 คูณ 2 bus 800
    xfx 8800gt zalman +mx2
    tagun u33 700w

เคยได้ 3.4 นิ่งใช้ไปซักพัก พอลองเทส 3dmark ไม่ผ่าน windows ผมโชว์ ram 2.5 นี่มันปรกติมั้ยอ่ะ

แนะนำโปรแกรมที่ใช้เทส หลัง oc เสร็จผ่านหน่อยครับ มือใหม่ มากๆ
    Attached Files

เพิ่มไฟ ต่างๆ เข้าไปอะ

Comment

ปรับไฟเท่าไรมั่งอ่ะเพิ่มเข้าไปอีก แล้วที่วินโดว์เห็นแรม 2.5 เป็นที่วินโดว์แล้วล่ะครับลองเปลี่ยนวินโดว์ดูอย่างต่ำสำหรับวินโดว์ 32บิต ต้อง 3 ครับ

Comment

ไฟ nb cpu vtt เป็นต้น

Comment

เพิ่มยังไงอ่ะ ขอแบบละเอียดหน่อยได้มั้ยครับ เอา bios มาให้ลอกจะดีมากเลย ฮ่าฮ่า

Comment

-*-
            กำ

Comment

3.0 ผมอิงมาจากท่าน vorakit1 reb 11 อ่ะ ปุ่มเคลีย biso มันอยู่ตรงไหน หรอครับ บอร์ดตัวนี้ ใช้ถอดถ่าน ตลอดเลยเมื่อคืนนี้อ่ะ
              http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=300837

Comment

หาหัวข้อ CPU VCore Voltage แล้วก็เพิ่มเข้าไปครับ ไฟแรมด้วยนะครับ

Comment

ต้อง ทด ram เป็น 1-1 ป่าวครับ ใครรู้ปุ่มเคลีย bios บอกทีครับ ไม่อยากถอดถ่านออกบ่อยๆ มันต้องถอด card จอ ออกก่อน เดี๋ยวจะหวลม -*-

Comment

ล่าสุด ทดแรม 1:1 ไฟ 1.9 cpu ไ.ฟ 1.54 9x400 3.6 แล้วครับ ลองลงเกมเสร็จแล้วเดี๋ยวลองเล่นดูก่อนไม่รู้ว่าจะค้างมั้ย ถ้าไม่ค้างว่าจะลง windows ใหม่มันด๊องแด๊งไงมะรุแผ่นนี้
                    Attached Files

Comment

อ่านในคู่มือของเมนบอดดูครับ มีบอกไว้

Comment

เอาโปรแกรมอะไรเทสดีครับ ที่พอเทสผ่านแล้ว มันจะไม่ค้าง ไม่รีเครื่องเองอ่ะครับ

Comment

ลองเทส 3d , super PI 32m ผ่านก็โอเคแล้ว แต่ถ้าอยากเผาก็ intel burn อะไรประมาณนั้น

Comment

ลอง 3dmark05 อยู่ครับ เดี๋ยวลอง super pi32 ต้อง set อะไรมั่้งครับ หรือ ปรับแค่ให้มัน 32m แล้วไม่ต้อง ติ๊กอะไรเลย โปรแกรมเผานี่เอาไว้ทำอะไรหรอครับ

Comment

Originally posted by Figaro View Post
                              ลอง 3dmark05 อยู่ครับ เดี๋ยวลอง super pi32 ต้อง set อะไรมั่้งครับ หรือ ปรับแค่ให้มัน 32m แล้วไม่ต้อง ติ๊กอะไรเลย โปรแกรมเผานี่เอาไว้ทำอะไรหรอครับ
                              ลอง3D mark 06 นะ
                              แล้วก็ โหลด Hyper PI เทสแบบ 32mดู
                              ถ้าใช้ super pi ต้องเปิดโปรแกรม 4 ตัวถึงทำงานได้ 4หัว
                              ส่วนเผานั้นก็เผื่อเอาไว้ใช้งานหนักจริงๆอะ แต่ส่วนตัวแค่ 3d กับ hyper ผ่านก็โอเคละ
                              ถ้าจะเผามันต้องเื่ผื่อไฟไปอีก

Comment

Working...
                              X