Announcement

Collapse
No announcement yet.

+++จะเริ่มต้น MP3 player ที่เครื่องไหนดีครับ?+++

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• +++จะเริ่มต้น MP3 player ที่เครื่องไหนดีครับ?+++

พอดีเริ่มรู้สึกว่า Nokia 6300 + Bluetooth Stereo Headset นี่มันเริ่มไม่ถูกใจวัยโจ๋ซะแล้ว

แรกๆ ก็ซื้อ Kanen M6 (230.-) จากท่าน I-PULSE แรกๆ ก็ โหหหหหหหหหหห แหล่มเว้ย ตอนนี้เริ่มรู้สึกธรรมดาอีกแล้ว...

เลยจะเริ่มหันมาเ้ล่น MP3 Player กับเค้ามั่ง เพราะเห็นเค้าบอกกำลังขับมันดีกว่ามือถืออย่างเห็น (ฟัง) ได้ชัด เลยอยากจะเริ่มต้นซักเครื่องครับ

จะเริ่มที่ iPod ก็...ไม่มีตังค์ขนาดนั้น ก็เลยต้องพึ่งพี่ๆ ทั้งหลาย ช่วยกระผมเลือกหน่อยครับ

ขนาดไม่เกี่ยงครับ 1GB 2GB (ให้ดีอยากได้ 2GB แต่ถ้า 1GB ไม่ถึงพันก็เอา 1GB งบน้อย) แต่ขอแบบ "เสียงโดนใจวัยโจ๋" (โจ๋แบบเริ่มต้น ) นิดนึงอะครับท่าน เอาแค่ดีๆ กว่า 6300 ผมก็พอ

เพิ่มเติม : ผมซื้อ FiiO E3 มาเพิ่มด้วยครับ ตัวไหนน่าจะเหมาะกับผมอะ ^^
    Last edited by KuLiKo; 17 Apr 2009, 20:59:18.

งบเท่าไหร่ ครับ

Comment

เอาสำหรับงบต่ำๆก็ http://www.pantip.com/tech/gadget/to...TM2748586.html
      490บาท 1GB เพิ่มเม็มได้ ประกัน1ปี ใช้ถ่านAAAเหมือนE3ครับ เรื่องเสียงพอไปวัดไปวาได้

Comment

Originally posted by s.krohlek View Post
        งบเท่าไหร่ ครับ
        ซักประมาณ 1500+-200 อะครับท่าน ^^
        Originally posted by redondo16 View Post
        เอาสำหรับงบต่ำๆก็ http://www.pantip.com/tech/gadget/to...TM2748586.html
        490บาท 1GB เพิ่มเม็มได้ ประกัน1ปี ใช้ถ่านAAAเหมือนE3ครับ เรื่องเสียงพอไปวัดไปวาได้
        ขอเสียงแหล่มๆ กว่า 6300 หน่อยอะครับ ยี่ห้อพื้นๆ ผมพอมีมั่งแล้วครับ ^^

Comment

SS U3 2G

Comment

Originally posted by s.krohlek View Post
            SS U3 2G
            รบกวนขอราคาด้วยได้มั้ยครับท่าน? ^^

Comment

http://www.pantip.com/tech/gadget/to...TM2743886.html

Comment

ขอบคุณมากครับท่าน ^^ อยากได้ 1GB พอแฮะ 2GB ตั้ง 1590.-

ปล.ไม่ค่อยชอบมือ 2 เท่าไหร่อะครับของพวกนี้

Comment

Creative ZEN V Plus มีทั้ง 1 GB 2GB 4GB ราคาตามงบคุณเลยครับ

Comment

Originally posted by GeneGTO View Post
                    Creative ZEN V Plus มีทั้ง 1 GB 2GB 4GB ราคาตามงบคุณเลยครับ
                    อ้าวยีน เล่น OCZ ด้วยหรอ เพิ่งรู้

ZEN ราคามันแรงไปนิดไปนิดอะ อยากเริ่มต้นด้วยของระดับ mid-low ก่อนอะ ^^

Comment

Sansa Clip ครับ เสียงแจ่ม

Comment

สะใจวัยรุ่นก้อลองหาmeizu m3มือสองดูคับ
                        น่าจะเบสได้ใจน่ะ
                        อิอิ

Comment

Originally posted by tazmako View Post
                          Sansa Clip ครับ เสียงแจ่ม
                          เห็นเค้าบอกว่า Sound Stage มันจะแคบหนิครับ ผมอ่านไปอ่านมาเริ่มชอบ SS u3 ซะแล้วเนี่ย ^^

Originally posted by PuyZaBra View Post
                          สะใจวัยรุ่นก้อลองหาmeizu m3มือสองดูคับ
                          น่าจะเบสได้ใจน่ะ
                          อิอิ
                          ขอบคุณครับ ^^

Comment

U3 ผมใช้อยู่นะครับชัดเจน อัดเสียงได้ ผมเอามาอัดคาบอาจานสอนอะ

Comment

Originally posted by punro937 View Post
                              U3 ผมใช้อยู่นะครับชัดเจน อัดเสียงได้ ผมเอามาอัดคาบอาจานสอนอะ

ครับผม สนใจ U3 เหมือนกันครับ ^^
                              Last edited by KuLiKo; 18 Apr 2009, 14:55:40.

Comment

Working...
                              X