Announcement

Collapse
No announcement yet.

All in One?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by ohm123 View Post
    ขอบคุณครับแต่ซื้อมาแล้วครับ คงอีกนานกว่าตัวนี้จะเสีย^^"

อ้ออีกอย่างครับ ตอนผมไปซ์้อสาขาพันทิพย์ยังมีหลายกล่องครับ แต่อย่างที่บอกคนขายเขาแจ้งมางั้นเลยต้องเปลี่ยนใจครับ

ขอแจ้งอีกเรื่องครับ ผมซื้อwrt54gl ประกันsis(ไม่อยากได้ประกันนี้เล้ย) ซ้อที่ร้านดาต้า.... ชั้น 2 แล้วขอใบกำกับภาษี(ถ้าเป็นร้านอื่นบวกvat ถึงจะของingram เลยเอาชัวส์ใบกำกับภาษีไว้ก่อน) คือ อยากแจ้งว่าคนขายมีลักษณะไม่น่าไว้วางใจครับ ก่อนซื้อดูให้ดีครับ เขาหยิบกล่องที่เปิดแล้วมาครับ คาดว่าเป็นรุ่นที่ลูกค้าอื่นเอามาเปลี่ยนครับ ผมเลยบอกว่าขอตัวใหม่ ด้วยความระแวงแกะออกมาดูใหญ่เลยมีลอยใช้งานไม๊ ก็อุ่นใจได้ระดับนึง คราวหน้าถ้าต้องมาซื้อร้านนี้ ผมไปซื้อดาต้า... ที่เดอะมอลล์บางแคแถวบ้านผมดีกว่า อุ่นใจกว่าแยะครับ ขนาดร้านใหญ่นะนั่น
    ขายทิ้งเลยครับ แล้วไปเอา Belkin แล้วคุณจะรู้สึกว่าคุ้มค่าแค่ไหน

ทั้งวัสดุ เนื้องาน + ประสิทธิภาพที่ได้ มันคุ้มค่ามากเลย ใช้แล้วจะติดใจ อิอิ

Comment

ถ้าคิดจะซื้อ all in one ตัวละ 2000 กว่าๆๆมันก็น่าเล่น Belkin N แต่ติดที่ตัวรับนี้ละครับ ซื้อแล้วต้องหาตัวรับที่เป็น N อีกพันกว่าบาทถึงจะใช้งานเต็มประสิทธิภาพไม่งันก็แค่ G ดีๆๆนี้เอง ไม่ค่อยคุ้มเท่าไรดูจากผมเทส ระยะทางการใช้งานไกลกว่า b/g เล็กน้อย ประ LifeTime อยากรู้เหมือนกกันว่าจะเคลมง่ายรึป้าว คิดถึงเวลาเคลมแรมแล้วเศร้า

http://www.adslthailand.com/board/sh...ad.php?t=19997 ผลเทส

ถ้าซื้อ WRT54GL คุณเล่นไม่เป็นก็งันๆๆๆมันก็ all in one ธรรมดานี้เอง forwording ไม่ได้ยากจนเกินความสามารถเลยครับแค่มันละเอียดกว่า

แต่ตอนนี้ผมมอง USB 500Wm + all in one บ้านๆๆ1ตัว ดูดิจะไกลขดานไหน

แนะนำถ้าซื้อ all in one แล้วไม่คิดจะเล่น N ซื้อจากทาง isp จะถูกกว่าเยอะ รู้สึก 660hw ทรูขายตัวละ 1850 มั้งนะก็ถูกว่าร้านข้างนอกอะ maxnet ผมซื้อ 5200G R4 มา 1200.-
      Last edited by kidnapped1; 19 Apr 2009, 00:34:32.

Comment

D-Link ตัวละ 1600 แจ่มครับใช้อยู่

DSL-2640T อะ

Comment

Originally posted by kidnapped1 View Post
          ถ้าคิดจะซื้อ all in one ตัวละ 2000 กว่าๆๆมันก็น่าเล่น Belkin N แต่ติดที่ตัวรับนี้ละครับ ซื้อแล้วต้องหาตัวรับที่เป็น N อีกพันกว่าบาทถึงจะใช้งานเต็มประสิทธิภาพไม่งันก็แค่ G ดีๆๆนี้เอง ไม่ค่อยคุ้มเท่าไรดูจากผมเทส ระยะทางการใช้งานไกลกว่า b/g เล็กน้อย ประ LifeTime อยากรู้เหมือนกกันว่าจะเคลมง่ายรึป้าว คิดถึงเวลาเคลมแรมแล้วเศร้า

http://www.adslthailand.com/board/sh...ad.php?t=19997 ผลเทส

ถ้าซื้อ WRT54GL คุณเล่นไม่เป็นก็งันๆๆๆมันก็ all in one ธรรมดานี้เอง forwording ไม่ได้ยากจนเกินความสามารถเลยครับแค่มันละเอียดกว่า

แต่ตอนนี้ผมมอง USB 500Wm + all in one บ้านๆๆ1ตัว ดูดิจะไกลขดานไหน

แนะนำถ้าซื้อ all in one แล้วไม่คิดจะเล่น N ซื้อจากทาง isp จะถูกกว่าเยอะ รู้สึก 660hw ทรูขายตัวละ 1850 มั้งนะก็ถูกว่าร้านข้างนอกอะ maxnet ผมซื้อ 5200G R4 มา 1200.-
          ถ้าซื้อมาเขาคงไม่ได้หวังผลแค่นั้นมั้งครับ เพราะ Belkin รุ่นนี้จับสัญญาณได้ดีมาก

คงจะหา Modem ที่จับสัญญาณได้ดีและราคาไม่แพงมากนัก คงจะหายาก ถ้าหาได้

ราคาก็คงแพงมากรวมทั้ง Modem+WRT54GL แล้วราคามันคงจะแพงกว่า Belkin

ตัวเดียวแน่ ผมถึงว่าซื้อ Belkin N Wireless Modem Router ตัวเดียวก็จบ

ตัวรับไม่ต้อง N ก็ได้ แค่เป็น Belkin เพราะมันจะเข้ากันได้ดี Link Speed น่าจะได้

48-54 Mbps แล้ว เพราะบ้านแค่2-3 ชั้น เอาไว้ให้มี Promotion N Wireless

USB Adapter แล้วค่อยซื้อก็ได้

ดูการจับสัญญาณของ Belkin N Wireless Modem Router ได้ที่ Link นะครับ

ผมทำเปรียบเทียบกับรุ่นอื่นๆไว้แล้วนะครับ

http://www.adslthailand.com/board/sh...ad.php?t=19809

Comment

Originally posted by ciena View Post
            ขายทิ้งเลยครับ แล้วไปเอา Belkin แล้วคุณจะรู้สึกว่าคุ้มค่าแค่ไหน

ทั้งวัสดุ เนื้องาน + ประสิทธิภาพที่ได้ มันคุ้มค่ามากเลย ใช้แล้วจะติดใจ อิอิ
            ครับ ผมคงไม่ขายทิ้งแล้วล่ะครับ ^^ (มีแต่ซื้อเพิ่ม) พึ่งซื้อมาอีกอย่างห้องผมชั้นบนด้านหลังบ้าน ลากnb ไปชั้นล่างห้องรับแขกข้างล่างรับสัญญาณได้เหมือนกะอยู่ในห้อง(เร้าเตอร์อยู่ในห้องนอนครับ)
            ตอนนี้เลยเล็ง modem(อย่างเดียวไม่มีไวเลส) ของ netgear ไว้น่ะครับ หรือเบลกิน all g ตัวใหม่ ยังไม่รู้จะเอาตัวไหนที่อยากได้ตัวแรกเพราะมันสวยดีครับ^^ แต่หาข้อมูลไม่ได้ว่ามันรับสัญญาณดีขนาดไหน...

ส่วนเนื้องานเบลคิด ผมดูแล้วครับ แบบส่วนตัวนะ กระดองมันสวยจริงๆ ชอบจริงๆตรงไฟแสดงสถานะ ดูง่ายดี แต่พอมาดูด้านหลังและยกขึ้น มีความรู้สึกว่างั้นๆ มันเบาอย่างนี้ คือความรู้สึกผมว่า ถ้าหนักอยู่มือมันน่าจะดีอ่ะครับ เมื่อก่อนเล่นpcซื้อพาวเวอร์ทีเอาแบบแพงๆมันมักจะหนักดีกว่าแบบติดเคสเบามากเลย (ยกตัวอย่างน่ะครับ)

แต่ถ้ามันรับสัญญาณได้ดีแบบพรีวิว ผมก็ว่า belkin all g ตัวใหม่ก็น่าสน เพราะโมเด็มก็คงแบบเดียวกันต่างตรงการส่งสัญญาณซะมากกว่าครับ ตอนนี้หาโมเด็มอยู่น่ะครับเน้นรับสัญญาณดีรบกวนน้อย และสวย ห้องนอนจะได้ดูดีขึ้นหน่อย 555

wrt54gl ที่ซื้อมาดูสวยดีครับมันดูแมนๆดีทนถึกหนักกว่า เบลคิน all n เล็กน้อย พลาสติกดูแข็งดี ยกเว็นรอยต่อข้างใต้ตรงใต้พอร์ต แถมไม่ร้อนง่ายเลย น้อยกว่า huawei880 ที่อยู่ข้างๆยิ่งนัก

Comment

ซื้อของ IT City เวลาบริการหลังการขายหรือซ่อมต้องทำใจหน่อยนะครับ เพราะแผนกบริการเค้าจ่ายเงินเดือนด้วยฟาง
              อีกอย่างหลายๆคนไม่รู้ของอยู่ในประกันเค้าเก็บค่าขนส่งด้วยครับ
              Last edited by baraqkak; 20 Apr 2009, 00:13:24.

Comment

ที่ผมทดสอบมา ผมว่า Belkin ก็จับสัญญาณได้ดี ไม่แพ้ยี่ห้ออื่นๆเลยนะครับ

แถมไม่ต้องเสียเงินเยอะด้วย ตอนนี้ผมว่า Belkin N Wireless Modem Router คุ้มที่สุดแล้วนะครับ

Comment

Originally posted by baraqkak View Post
                  ซื้อของ IT City เวลาบริการหลังการขายหรือซ่อมต้องทำใจหน่อยนะครับ เพราะแผนกบริการเค้าจ่ายเงินเดือนด้วยฟาง
                  อีกอย่างหลายๆคนไม่รู้ของอยู่ในประกันเค้าเก็บค่าขนส่งด้วยครับ
                  Belkin ไม่มีการซ่อมนะครับ เสียเปลื่ยนใหม่ทันทีเลยครับ

Comment

Originally posted by baraqkak View Post
                    5 5 5 อ่านกี่ทีก็ ฮา คิดว่าก็น่าดีกว่าซื้อร้านข้างนอก

จับสัญญาณดีไม่ดีไม่กลัวครับกลัวแพงอิอิ เพราะสัญญาณบ้านเราดีอยู่แว้ว ใช้ไปไม่รู้หลอกนอกจากหลุด T_T ซื้อมาเล่นเน็ตไม่ได้ซื้อมาดูตัวเลข คิคิ สู้กันให้ตายระวังเค้าจะนึงว่าเป็นเซล Belkin นะ 5 5 5 แต่ของเค้าดีจริง ชมหน่อย - -"

Comment

Originally posted by ciena View Post
                      Belkin ไม่มีการซ่อมนะครับ เสียเปลื่ยนใหม่ทันทีเลยครับ
                      อันนี้ยืนยันครับ ว่าเสียเปลี่ยนใหม่เลยได้ตลอดอายุประกันหรือกว่าเลิกรุ่นนั้นก็จะได้รุ่นใหม่ไปแทนเท่าที่คุยครับ และเช็คหลายบอร์ดเรื่องประกันของไอทีซิตี้ไม่มีปัญหาครับ มีแต่พนักงานกวน.. แต่ก็เปลี่ยนให้เท่านั้นครับ

**ส่วนค่าขนส่งผมไม่แน่ใจครับว่าเก็บหรือไม่ -- แต่ถ้าเราถือไปเคลมที่ร้านได้้ตัวใหม่มา ร้านไม่น่าเก็บนะครับ เพราะเราเสียค่ารถไปหาเขาแล้วแถมของใหม่ก็มีวางขายอยู่ตรงนั้น^^"

Comment

Originally posted by kidnapped1 View Post
                        5 5 5 อ่านกี่ทีก็ ฮา คิดว่าก็น่าดีกว่าซื้อร้านข้างนอก

จับสัญญาณดีไม่ดีไม่กลัวครับกลัวแพงอิอิ เพราะสัญญาณบ้านเราดีอยู่แว้ว ใช้ไปไม่รู้หลอกนอกจากหลุด T_T ซื้อมาเล่นเน็ตไม่ได้ซื้อมาดูตัวเลข คิคิ สู้กันให้ตายระวังเค้าจะนึงว่าเป็นเซล Belkin นะ 5 5 5 แต่ของเค้าดีจริง ชมหน่อย - -"
                        ผมไม่ใช่เซลล์ของ IT City หรอก แล้วผมก็เพิ่งซื้อ Belkin มาใช้ด้วย เห็นว่ามันใช้ดีเลยบอกต่อ

ยิ่งตอนนี้มี Promotion ด้วย มันถูกพอสมควรเลย เห็นว่าคุ้มดีก็เท่านั้น

Comment

ผมได้สิ่งทีชอบมาแล้วครับ NetGear DG384G V.5 : ใหม่ เปิดมันทั้งคืนเลย Burn: สะใจครับ เนียน สัญญาณ ดีในระดับ G: พอใจครับ ขาว สวย หมวย แรง ขอบคุณทุก กระแส คลื่น Wireless:

Comment

Working...
                          X