overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 20 of 42

Thread: +++จะเริ่มต้น MP3 player ที่เครื่องไหนดีครับ?+++

OverclockZone Member KuLiKo's Avatar

Default +++จะเริ่มต้น MP3 player ที่เครื่องไหนดีครับ?+++

พอดีเริ่มรู้สึกว่า Nokia 6300 + Bluetooth Stereo Headset นี่มันเริ่มไม่ถูกใจวัยโจ๋ซะแล้ว

แรกๆ ก็ซื้อ Kanen M6 (230.-) จากท่าน I-PULSE แรกๆ ก็ โหหหหหหหหหหห แหล่มเว้ย ตอนนี้เริ่มรู้สึกธรรมดาอีกแล้ว...

เลยจะเริ่มหันมาเ้ล่น MP3 Player กับเค้ามั่ง เพราะเห็นเค้าบอกกำลังขับมันดีกว่ามือถืออย่างเห็น (ฟัง) ได้ชัด เลยอยากจะเริ่มต้นซักเครื่องครับ

จะเริ่มที่ iPod ก็...ไม่มีตังค์ขนาดนั้น ก็เลยต้องพึ่งพี่ๆ ทั้งหลาย ช่วยกระผมเลือกหน่อยครับ

ขนาดไม่เกี่ยงครับ 1GB 2GB (ให้ดีอยากได้ 2GB แต่ถ้า 1GB ไม่ถึงพันก็เอา 1GB งบน้อย) แต่ขอแบบ "เสียงโดนใจวัยโจ๋" (โจ๋แบบเริ่มต้น ) นิดนึงอะครับท่าน เอาแค่ดีๆ กว่า 6300 ผมก็พอ

เพิ่มเติม : ผมซื้อ FiiO E3 มาเพิ่มด้วยครับ ตัวไหนน่าจะเหมาะกับผมอะ ^^
    Last edited by KuLiKo; 17 Apr 2009 at 20:59:29.

OverclockZone Member ^^Siripong^^'s Avatar

Sansa Clip เลยครับ

เสียงดีกว่า 6300 ร้อย %

ปรับ eq ได้ พกพาสะดวก เท่อีกต่างหาก

OverclockZone Member KuLiKo's Avatar

Quote Originally Posted by ^^Siripong^^ View Post
    Sansa Clip เลยครับ

เสียงดีกว่า 6300 ร้อย %

ปรับ eq ได้ พกพาสะดวก เท่อีกต่างหาก

ราคาประมาณเท่าไหร่อะครับท่าน ^^

OverclockZone Member ^^Siripong^^'s Avatar

ผมก็ไม่แน่ใจนะครับมันมีรุ่น 1 g กับ 2g

ทั้งสองตัวน่าจะพันต้น ๆ

หรืออีกตัวก็มี SS U3 ครับ พันต้นๆเหมือนกัน

เสียงจะออกใสๆ แต่ใช้ e3 ช่วยเสียงดีขึ้นครับ

แนะนำสองตัวนี้ครับ

Quote Originally Posted by ^^Siripong^^ View Post
    ผมก็ไม่แน่ใจนะครับมันมีรุ่น 1 g กับ 2g

ทั้งสองตัวน่าจะพันต้น ๆ

หรืออีกตัวก็มี SS U3 ครับ พันต้นๆเหมือนกัน

เสียงจะออกใสๆ แต่ใช้ e3 ช่วยเสียงดีขึ้นครับ

แนะนำสองตัวนี้ครับ
    ขอบคุณมากครับท่าน ^^

นี่รีวิวของ Sansa Clip ครับ

http://www.taf.in.th/forum/index.php?topic=10132.0

อันนี้ของ u3 ครับ

http://hitech.sanook.com/trendy/trendy_07939.php

นี่รีวิวของ Sansa Clip ครับ

http://www.taf.in.th/forum/index.php?topic=10132.0
    อันนี้ของ u3 ครับ

http://hitech.sanook.com/trendy/trendy_07939.php
    โห ขอบคุณมากครับท่าน ^^ ชัดเลย ผมชอบ sound stage กว้างๆ หลงรัก u3 เข้าเต็มเปาเลยครับ

ดันครับ

OverclockZone Member Cassnova's Avatar

ผมว่าถ้างบน้อยเริ่มเล่นลองหา Apacer Audio Steno AU350

ผมลองฟังของน้องก็เสียงดีเกินราคาเลยแถมถ้าหาซื้อได้ตอนนี้

ตัว 2gb ไม่หน้าจะถึง 1000 (ถ้าหาได้ไม่แน่ใจว่ายังว่าขายอยู่มั้ย)

แต่คิดว่าหน้าจะมีค้างสต๊อก ไงก็อยู่ที่หูคนฟังด้วยครับลองหาๆลองดู

โอ้ว ขอบคุณมากครับ ^^

OverclockZone Member sutlore's Avatar

ผมคิดว่า player นี่...หาที่ถูกใจจริงๆไปเลยซักตัวดีกว่าครับ ทั้งในเรื่องความจุ เรื่องเสียงแล้วก็ราคาที่ยอมรับได้ ไปลองฟังให้ทั่วๆแล้วค่อยตัดสินใจก็ได้ครับ

ถ้าจะเปลี่ยนบ่อยๆ ผมว่ามาเปลี่ยนที่หูฟังดีกว่า เห็นผลกว่ากันเยอะ(มาก)
    อันนี้เป็นความเห็นส่วนตัวนะครับ(โดยส่วนตัวแล้วผมไม่ค่อยเปลี่ยนของพวกนี้บ่อย) แต่ถ้าคิดจะค่อยๆเปลี่ยน ได้ใหม่ขายเก่า อันนี้ก็คงต้องแล้วแต่คุณครับ แนะนำ Samsung U10 ก่อนเลย อิอิ

Quote Originally Posted by sutlore View Post
    ผมคิดว่า player นี่...หาที่ถูกใจจริงๆไปเลยซักตัวดีกว่าครับ ทั้งในเรื่องความจุ เรื่องเสียงแล้วก็ราคาที่ยอมรับได้ ไปลองฟังให้ทั่วๆแล้วค่อยตัดสินใจก็ได้ครับ

ถ้าจะเปลี่ยนบ่อยๆ ผมว่ามาเปลี่ยนที่หูฟังดีกว่า เห็นผลกว่ากันเยอะ(มาก)
    อันนี้เป็นความเห็นส่วนตัวนะครับ(โดยส่วนตัวแล้วผมไม่ค่อยเปลี่ยนของพวกนี้บ่อย) แต่ถ้าคิดจะค่อยๆเปลี่ยน ได้ใหม่ขายเก่า อันนี้ก็คงต้องแล้วแต่คุณครับ แนะนำ Samsung U10 ก่อนเลย อิอิ
    มันเหมือนเล่นรถน่ะท่าน มาถึงซื้อเบนซ์ที่ก็คงไม่ไหวเหมือนกัน

เพิ่งจะลองขับ ขอฮอนด้า โตโยต้า ก่อนแล้วกันครับท่าน ^^

OverclockZone Member sutlore's Avatar

= ='
    คุณซื้อ amp มาด้วยเหรอ....คนละสายกับผมแล้วอ่ะ(ผมชอบต่อตรง เหอๆ)
    player+earphone ดีๆซักตัวก็โอเคแล้ว เสียดาย...น่าจะเอาเงินไปสมทบทุนซื้อ player - -'
    Last edited by sutlore; 19 Apr 2009 at 09:13:52.

OverclockZone Member golfpipo's Avatar

แต่ก่อนผมก็ฟังMP3จากมือถือ ลงทุนซื้อW580iมาใช้ เพราะคิดว่าเสียงจากwalkmanphoneมันต้องแจ่มเป็ดแน่ๆ แต่พอลองแล้วก็งั้นๆ เปลี่ยนหูฟังใหม่ก็ดีขึ้นมาอีกหน่อย เลยลองหาplayerมาลองซักตั้ง ไปสะดุดที่MeizuM6 SP ตอนนั้นลังเลมาก เพราะค่าตัวไม่ใช่ถูกๆ (4พันกว่า)แถมของหิ้วด้วย แต่ก็เอาวะหวดมาลองซักหน่อย พอลองแล้ว โอ้ แม่เจ้า เขวี้ยงW580iทิ้งไปได้เลย เสียงดีกว่าทุกอย่างทั้งกำลังขับ มิติ เบส ความสดใส ใช้มาเกือบปีแล้วกับหูฟังDenon351ทุกวันนี้ยังแฮบปี้กับมันอยู่เลยครับ
    เอาประสบการณ์มาเล่าสู่กันพังครับ เผื่อเป็นแนวทางให้จขกท.ได้บ้าง ^_^

Quote Originally Posted by sutlore View Post
    = ='
    คุณซื้อ amp มาด้วยเหรอ....คนละสายกับผมแล้วอ่ะ(ผมชอบต่อตรง เหอๆ)
    player+earphone ดีๆซักตัวก็โอเคแล้ว เสียดาย...น่าจะเอาเงินไปสมทบทุนซื้อ player - -'
    เหอะๆ แอมป์ลูกเจี๊ยบผมค่าตัว 390.- เองท่าน สมทบทุนก็ไม่ไดช่วยมากเท่าไหร่

Quote Originally Posted by golfpipo View Post
    แต่ก่อนผมก็ฟังMP3จากมือถือ ลงทุนซื้อW580iมาใช้ เพราะคิดว่าเสียงจากwalkmanphoneมันต้องแจ่มเป็ดแน่ๆ แต่พอลองแล้วก็งั้นๆ เปลี่ยนหูฟังใหม่ก็ดีขึ้นมาอีกหน่อย เลยลองหาplayerมาลองซักตั้ง ไปสะดุดที่MeizuM6 SP ตอนนั้นลังเลมาก เพราะค่าตัวไม่ใช่ถูกๆ (4พันกว่า)แถมของหิ้วด้วย แต่ก็เอาวะหวดมาลองซักหน่อย พอลองแล้ว โอ้ แม่เจ้า เขวี้ยงW580iทิ้งไปได้เลย เสียงดีกว่าทุกอย่างทั้งกำลังขับ มิติ เบส ความสดใส ใช้มาเกือบปีแล้วกับหูฟังDenon351ทุกวันนี้ยังแฮบปี้กับมันอยู่เลยครับ
    เอาประสบการณ์มาเล่าสู่กันพังครับ เผื่อเป็นแนวทางให้จขกท.ได้บ้าง ^_^
    ขอบคุณสำหรับแนวทางนี้มากครับ ยังไงผมคิดว่าทุกสิ่งอย่างมันก็สิ่งที่ถนัดอย่างเดียวแหละนะ

OverclockZone Member shady's Avatar

เอ่อ สำหรับผมนะ ใช้มาแล้วทั้ง iPod 60GB และขายไปแล้ว (ซื้อมาเพราะฟังPSP เทียบกับiPOd กับหูฟังเดียวกัน เล่นซะต้องขายPSPไปอย่างเร็ว) และตอนนี้ก็ยืม IPOd 30GB ของพี่มายืมๆฟังเทียบกับมือถือsamsung hutch

หากหูฟังเดิมๆนะ ของมือถือ และ ipod ผมก็ชอบตำแหน่งเสียง ความไพเราะ ของมือถือมากกว่าiPOdอยู่ดี ฟังเทียบกันเพลงต่อเพลงเลย แต่อย่าเอามือถือมาเทียบกับipod+หูฟังดีๆ (ตอนนี้ใช้ตัวนี้อยู่ http://www.proplugin.com/product.detail.php?id=710410 เหลือเชื่อ ohm ขนาดนั้น แต่ipod ขับไหวสบายๆ ไม่ต้องamp) มันทิ้ง******งคนละทุ่งกันเลย ******งเยอะมากๆ T_T แต่ต้องจำใจใช้มือถือ ว่าจะหาแจคแปลงแล้วก็เปลี่ยนหูฟัง จะุคุ้มไม๊ล่ะเนี่ย
    Last edited by shady; 20 Apr 2009 at 12:08:22.

= =' ก็ค่าตัวมันตั้ง 390 ไงครับ
    ถ้าเอามาสมทบ player จาก 1500 ก็เป็น 1900 เผลอๆได้ความจุเพิ่มด้วยนา
    แต่ถ้าจะพกแอมป์ น่าจะหาที่มันดีกว่านี้หน่อย เสียดายค่าสายพ่วงด้วย - -'

OverclockZone Member DogGold's Avatar

งบน้อยๆ ลองไปดู
    Teclast X19 4GB ราคา 1,500 บาท

เหมาะกับมือใหม่หัดฟัง เน้นถูกๆ แต่ได้เสียง OK
    เป็นของจีนคุณภาพนะครับ คล้ายแบรนด์ Soken ในไทย

http://www.pantip.com/tech/gadget/to...TM2749845.html

Quote Originally Posted by shady View Post
    เอ่อ สำหรับผมนะ ใช้มาแล้วทั้ง iPod 60GB และขายไปแล้ว (ซื้อมาเพราะฟังPSP เทียบกับiPOd กับหูฟังเดียวกัน เล่นซะต้องขายPSPไปอย่างเร็ว) และตอนนี้ก็ยืม IPOd 30GB ของพี่มายืมๆฟังเทียบกับมือถือsamsung hutch

หากหูฟังเดิมๆนะ ของมือถือ และ ipod ผมก็ชอบตำแหน่งเสียง ความไพเราะ ของมือถือมากกว่าiPOdอยู่ดี ฟังเทียบกันเพลงต่อเพลงเลย แต่อย่าเอามือถือมาเทียบกับipod+หูฟังดีๆ (ตอนนี้ใช้ตัวนี้อยู่ http://www.proplugin.com/product.detail.php?id=710410 เหลือเชื่อ ohm ขนาดนั้น แต่ipod ขับไหวสบายๆ ไม่ต้องamp) มันทิ้ง************งคนละทุ่งกันเลย ************งเยอะมากๆ T_T แต่ต้องจำใจใช้มือถือ ว่าจะหาแจคแปลงแล้วก็เปลี่ยนหูฟัง จะุคุ้มไม๊ล่ะเนี่ย
    ง๊งงง สรุป iPod มันดีใช่มั้ยครับ
    = =' ก็ค่าตัวมันตั้ง 390 ไงครับ
    ถ้าเอามาสมทบ player จาก 1500 ก็เป็น 1900 เผลอๆได้ความจุเพิ่มด้วยนา
    แต่ถ้าจะพกแอมป์ น่าจะหาที่มันดีกว่านี้หน่อย เสียดายค่าสายพ่วงด้วย - -'
    เอ่อ...ถ้ามันเป็นตัวเปลี่ยนชีวิตการฟัง MP3 ของผมจริงๆ 390 บาทซักพักผมคงเก็บได้น่ะครับ

Quote Originally Posted by DogGold View Post
    งบน้อยๆ ลองไปดู
    Teclast X19 4GB ราคา 1,500 บาท

เหมาะกับมือใหม่หัดฟัง เน้นถูกๆ แต่ได้เสียง OK
    เป็นของจีนคุณภาพนะครับ คล้ายแบรนด์ Soken ในไทย

http://www.pantip.com/tech/gadget/to...TM2749845.html
    อ่อ...ถ้าราคาประมาณนี้ขอ SS U3 ดีก่าครับ

Page 1 of 3 123 LastLast

Bookmarks

Bookmarks