Announcement

Collapse
No announcement yet.

รายงานผลเทส E5200 ล็อตใหม่ ซิ้งเดิมเย็นเจี๊ยบ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รายงานผลเทส E5200 ล็อตใหม่ ซิ้งเดิมเย็นเจี๊ยบ

พึ่งซื้อมาเช้าวันที่17เมษายน2552 ร้าน JIB เสรี ราคา 2,580 บาทถ้วนสดร้อนๆพึ่งเคยใช้ครั้งแรก
    มีเวลานั่งเซ็ตแค่ครึ่งชั่วโมงเพราะออกไปข้างนอกทั้งวัน
    อุณหภูมิห้อง ประมาณ 35องศา -*- คนเทสจะตายซะก่อนครับร้อนกว่านอกห้องอีก Idle 36 Full 50
    ไม่มีแอร์มีแต่พัดลมเป่าคนพัดลมเป่าคอมยังไม่มีเลย
    ซิ้งเดิมใหม่ๆ ซิลิโคนก็เค้าทามาจากโรงงานเดิมๆ
    สเป็กตามนี้เลย
    Pentium Dual Core E5200 (ของใหม่กิ๊บๆ) ลากไป @ 4.0
    Gigabyte GA P31-DS3L (โหลๆ)
    Kingston Hyper-X bus800 2x1GB (ของแรง) วิ่ง @ 1066 ตามcpuไปได้ไงไม่รู้ 3:5
    Winfast 8500GT 512MB DDR2 128bit (กากๆ) ไม่ได้ลากเพราะไม่รู้จะลากทำไม
    Seagate 160GB (บ้านๆ)
    Enermax 350W (งบน้อย)
    ครึ่งชั่วโมงได้แค่นี้แหล่ะ โทษทีครับภาพไม่ค่อยชัด
    ปล. 1.CPU น่าจะไปได้ไกลกว่า 4.0 GHz เพราะไม่ค่อยร้อนเท่าไหร่งงเหมือนกัน
    2.Ram ไม่แน่ bus อาจจะวิ่งได้มากกว่า 1066 ก็ได้ ถ้าได้ถึง1100ล่ะฮาเลย
    สรุปถ้าแรมไปได้อีกcpuก็ได้อีกพอควรเดี๋ยวจะรายงานความคืบหน้าเพิ่มเติมครับ
    รอมีเวลาว่างนั่งเซ็ตก่อน
    ************************************************************************************************ทุกท่านงงกันหรือเปล่าว่าทำไมมันเย็นจังผมงงไก่ตาแตกเลยเมื่อวานใช้ E4500
    ยังร้อนตับแล่บอยู่เลยเกือบๆ80แหน่ะโปรแกรมไม่เสียแน่นอน
    Last edited by buepracha; 25 May 2009, 13:57:48.

กินไฟน้อยดี
    น่าจะไปได้อีก นะ

Comment

นั้นสิ ไฟน้อย ดีจัง

เรา E5200@4.0g ไฟ 1.45 เหอๆ ถึงอยู่

Comment

ผมใช้บอร์ดเดียวกัน เลยครับ ...

และ E4500

3.33 Ghz. ร้อนพอดูเลยครับ ...

ก็กะว่าจะเปลี่ยนอยู่เหมือนกัน ^^

Comment

ไฟน้อยดีของเรา โค-ตา-ระ กินไฟเลยอ่ะ

Comment

Originally posted by Kraiwit View Post
            ผมใช้บอร์ดเดียวกัน เลยครับ ...

และ E4500

3.33 Ghz. ร้อนพอดูเลยครับ ...

ก็กะว่าจะเปลี่ยนอยู่เหมือนกัน ^^
            ยุให้เปลี่ยนเลยครับร้อนจริงถ้าซิ้งไม่เจ๋งพอแล้วลากนี่มีแต่พังกับพังครับ

Comment

ลองไปต่อดูครับ พวก E5xxx นี่ไปเจอตัวเย็นๆนี่ก็ อัดได้สนุกครับ

ของผมนี่ช่วง 4.0 - 4.1 นี่ ไปง่ายๆไฟไม่ได้เยอะอะไร

พอพ้นระยะ 4.1 ไปนี่ เริ่มมีเรียกไฟเพิ่มอีก เห็นแล้วก็อาจจะตกใจพอสมควรถ้าเคยเล่นพวก E8xxx E7xxx มาก่อน แต่ว่าก็ แปลกดีครับ ไม่ได้ร้อนอะไรมากมายนักครับ แปลกดี ซีรีย์ E5xxx เนี่ย
              Attached Files

Comment

ถ้าเป็นผม ชอบพวกร้อนๆคับ ลากไป ย่างไป อิอิ

Comment

เย็นดีจัง นี่ขนาดซิงค์เดิมนะเนี่ย
                  ของผม 4GHZ 1.312V แต่อุณหภูมิปาไป 45-46

Comment

MB + RAM ราคาเท่าไรอ่ะครับ น่าสนใจทีเดียว

Comment

แสดงว่าล๊อตนี้ทำดีแระ ล๊อตก่อนๆโคตรร้อน

Comment

E5xxx นี่แล้วแต่ดวงครับ

ดวงล้วนๆ

คือ เห็นท่านหนึ่งซื้อ E5200 ไปสองตัว รหัสเดียวกัน ร้านเดียวกัน วีคเดียวกันอีกต่างหาก

ตัวหนึ่ง อัดได้ 350 x 12.5 ไฟล่อไป 1.675 idle 47 องศา
                        อีกตัว ได้ 336 x 12.5 แต่ไฟแค่ 1.35 V .... แต่ว่า idle 56 - 57 องศานะครับ

ท่านได้ตัวเย็นไปผมก็ยินดีด้วยครับ
                        ได้ตัวร้อนไปก็ไม่เป็นไร ยังไงซีพียูรุ่นนี้ก็คุ้มค่าคุ้มราคาดีอยู่แล้วครับ ลากได้ถือว่า กำไรครับ

Comment

Originally posted by kaluu View Post
                          MB + RAM ราคาเท่าไรอ่ะครับ น่าสนใจทีเดียว
                          ถ้ามือ 1 บอร์ดประมาณ 2100 + แรมประมาณ 1600 มั้ง
                          ถ้ามือ 2 บอร์ดประมาณ 1600-1800 + แรมประมาณ 1200-1300

ถ้ามีทุนเพิ่มอีกหน่อยไปเล่น P35ดีกว่าครับแรงกว่าเยอะมาก

Comment

ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามารับชมครับ

Comment

ผมชอบเย็นๆ ไฟเยอะไม่ว่า ขอเย็นๆ

Comment

Working...
                              X