Announcement

Collapse
No announcement yet.

DVD9 ไล้แล้วแผ่นเสียบ่อยจริงหรือ ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• DVD9 ไล้แล้วแผ่นเสียบ่อยจริงหรือ ?

เพื่อนผมบอกครับ ว่า เฮ้ย มืงจะไล้ dvd9 ขอบอกไว้ว่า ไล้แล้วแผ่นเสียง่าย อย่างไล้ หนังเรื่องนึง อาจต้องใช้ 2-3 แผ่นกว่าจะไล้ติด ถ้าดวงดีก็ติดในแผ่นเดียว อยากถามว่าไล้ dvd9 มันเปนแบบนี้จริงหรือ

ไม่จริงคับ ของผมไร้ไปหลายแผ่นแล้วทีดีก็ติดครับ

Comment

ตรวจสอบFirmwareของเครื่องไรท์ด้วยนะครับว่าVer.ไหนSupportแผ่นยี่ห้อไหนรุ่นไหนบ้าง

Comment

มีงี้ด้วยเหรอครับ

Comment

ผมว่านะจะเกี่ยวกับไดร์ดีวีดี ที่ใช้อยู่มั้งครับ
          ของผมปกติทุกอย่าง ไดร์ดีวีดีน่าจะมีปัญหาแล้วล่ะครับ

Comment

ผมใช้มา 2 ปีและ LG ไล้ หนัง ขายเพื่อนตลอด ติดๆ กัน วันละ 7-8 แผ่น ตอนนี้ หลุดประกันและ ยังไม่เสียเลย เพื่อนบอก ฟรุ๊ค จิงๆ ของเพื่อนที่ซื้อพร้อมกัน พังตั้งแต่ 3 เดือนแรก เครมรายเดือน

Comment

มั่วละ
              ผมใช้LG ไรท์เกมส์ DVD9 ตั้งเยอะแระ
              เสียไปแผ่นเดียวแผ่นแรก เพราะโง่เห็นมันไรท์นานนึกว่าค้างเลยกดออก

Comment

Working...
              X