overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 26

Thread: ระวัง!!! คนที่ใช้วินโดว์ปลอมและเปิดออโต้ อัพเดทไว้

OverclockZone Member

Default ระวัง!!! คนที่ใช้วินโดว์ปลอมและเปิดออโต้ อัพเดทไว้

โดนมากับตัว ปกติจะเปิดออโต้อัพเดทไว้
    แต่วันนี้เปิดคอมมาตกใจเลย เฮ้ย!!! ไมโดนดาว5แฉกฟระเนี่ย(ที่ตรวจวินโดว์ปลอมอะ)
    คือเครื่องนี้ฟอแมทครั้งล่าสุดก็หลายเดือนมาแล้วอะนะ ซึ่งที่ผ่านมาก็ไม่มีปัญหาอะไร โหลด windows media player จากเว็บไมโครซอฟต์มาได้สบายๆ

รู้สึกไมโครซอฟต์มันจะอัพเดทตัวตรวจจับวินโดว์ปลอมมั๊ง ไม่แน่ใจนะครับ
    เพราะทั้งวิธีที่เปลี่ยน product key
    หรือจะเป็นโปรแกรมที่ทำให้วินโดว์ปลอมเป็นของแท้ก็ใช้ไม่ได้เลย
    ทำไปทำมา ไปดูที่จะอันอินสตอล ก็ไปเจอดังภาพ

คิดว่าน่าจะเป็นตัวเช็คว่าวินโดว์ปลอมมั๊ง จะอันอินสตอลมันก็ไม่ออก มันจะขึ้น Could not locate unistaller

สุดท้ายเลยใช้โปรแกรมที่มัน remove WGA ออก
    ก็โอเค กลับเป็นปกติ
    แต่ตอนนี้เลยต้องปิดออโต้ อัพเดทไว้ คงไม่กล้าเปิดละ -*-
    ทางที่ดีก็ปิดออโต้อัพเดทไว้อะนะ

OverclockZone Member momaymint's Avatar
    อยู่กับ บิว เกต์ต

ใช้ windos mod ถึงมีก็ตรวจ ไม่เจอนะครับ

OverclockZone Member XsoeIIsJ's Avatar
    ไม่รู้เหมือนกัน

แน่ใจหรือ ?

ผมปิดใน Control Panel แล้วไปปิดซ้ำใน service

พอส่องกับ Process Xp มันก็ยังออโต้อัฟเดทหน้าตาเฉย

ปิดไปก็แค่นั้น 555

OverclockZone Member GyM's Avatar
    ที่ปลอดภัย~~(BKK)

ผมเปิดอัพไว้ตลอดอ่ะ ตอนใช้XP เจอก็ใช้ตัวรีมูฟเท่านั้น

OverclockZone Member MrCatZaa's Avatar

Quote Originally Posted by momaymint View Post
    ใช้ windos mod ถึงมีก็ตรวจ ไม่เจอนะครับ
    เราก็ใช้(XP SP 3(ก๊ก)แท้!!!!)

OverclockZone Member joykajaa's Avatar
    Nakhon Si Thammarat

ใช้ 7 build7077 ให้ตรวจตามสบาย

OverclockZone Member narastaya9's Avatar
    อุทยานแห่งชาติเขาใหญ่

ช่วงนี้ เค้าเอาจริงจร้า

OverclockZone Member Penryn007's Avatar

Quote Originally Posted by joykajaa View Post
    ใช้ 7 build7077 ให้ตรวจตามสบาย
    แน่นอน Microsoft ยังตรวจไม่ได้ 55+

OverclockZone Member kavin's Avatar

windows 7 build 7077 มันเป็นฟรีคีย์ครับ
    เพราะยังเป็นตัวเบต้า ดังนั้นจึงเปิดได้ตามสบายครับ

OverclockZone Member jojoer's Avatar

มันเปิดออโต้ไว้เคยโดนแต่ไม่คณามือผมก็แก้ให้เป็นเหมือนเดิมมาอีกก็แก้อีก ชิวๆไม่ซีเรียส

Crack แล้ว อัพเดทสบาย ห้า ห้า ห้า XP x64

meenakhom2007's Avatar

Quote Originally Posted by XsoeIIsJ View Post
    แน่ใจหรือ ?

ผมปิดใน Control Panel แล้วไปปิดซ้ำใน service

พอส่องกับ Process Xp มันก็ยังออโต้อัฟเดทหน้าตาเฉย

ปิดไปก็แค่นั้น 555
    ตามนี้เลยครับ สองชั้นเลย กลัวอ่ะ..ไม่อยากลงใหม่....

OverclockZone Member Pat_CSSU's Avatar

ใช้คีย์ที่มหาวิทยาลัยแจกครับ ไม่ซีเรียส

OverclockZone Member ทองดี's Avatar

"ปิดใน Control Panel แล้วไปปิดซ้ำใน service"

ที่ Services

ปิด Automatic Updates และ Background Intelligent Transfer Service
    ไม่ใช่ คลิ้กขวา properties > Disabledนะ ให้กด stop เลย (น่าจะได้ผลนะ)

แต่ผมก็ไม่ได้ปิด ทั้งสองตัว และก็เปิด Automatic Updates ไว้ตลอด
    ผมได้คีย์มา วินโดว์ของผมเทสผ่านฉลุย

OverclockZone Member Firewars's Avatar
    ดอนเมือง, รังสิต

ผมไม่เคยเปิดอัพเดทเลยครับ

system Risk ตลอด อิอิ

OverclockZone Member Noni3z's Avatar

ไม่เคยคิดห่วง ใช้ XP 64 Bit ตอนที่ Microsoft Promote ให้โหลดฟรีอ่ะครับ เลยได้ของแท้มา

ของผมแท้ทั้งแท่ง ทั้ง sp2 sp3 หุหุ ไม่วิตก

OverclockZone Member zianjokerzaa's Avatar

ไอ้คีย์มหาลัย v24cd-mk7jd อะไรเถือกนี้รึป่าวครับ(พอดีลงบ่อย แหะๆ)

ได้ข่าวว่ามันโดนแบนไปแล้วครับ

ปล. ผิดพลาดขออภัยจ้า

OverclockZone Member tstex7pq's Avatar

อะพึ่งโดนๆ ทำไงดี จะหาตัวไหนที่มันอัพเดทได้มั้งอะครับ (กะว่าจะไปขอ Key แท้ของคนรู้จักที่ปิดร้านไปไม่รู้จะได้รึเปล่า)
    แล้วทีนี้จะเอาไงดีครับจะทำยังไงให้ไม่ร้องว่าเราจะเป็นวินปลอมอะครับ อ๋อส่วนโปรแกรมที่เอาไว้ Uninstall ออกนี้ใช้โปรแกรมอะไรหรอครับ
    Key ที่ใช้ก็ V2C47 นั้นแหละ -*- เห็นว่าอัพเดทได้ก็จัดไปสะ โดนเต็มๆ ตอนนี้ยังคาเครื่องอยู่เลย
    Last edited by tstex7pq; 19 Apr 2009 at 04:13:40.

OverclockZone Member rattapong's Avatar

ก็ขยันเข้าหน้าเว็บ Microsoft ประเทศไทยแท้ไม่แท้ก็บอกเป็นภาษาไทยไปเลย

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks