Announcement

Collapse
No announcement yet.

ระวัง!!! คนที่ใช้วินโดว์ปลอมและเปิดออโต้ อัพเดทไว้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ระวัง!!! คนที่ใช้วินโดว์ปลอมและเปิดออโต้ อัพเดทไว้

โดนมากับตัว ปกติจะเปิดออโต้อัพเดทไว้
    แต่วันนี้เปิดคอมมาตกใจเลย เฮ้ย!!! ไมโดนดาว5แฉกฟระเนี่ย(ที่ตรวจวินโดว์ปลอมอะ)
    คือเครื่องนี้ฟอแมทครั้งล่าสุดก็หลายเดือนมาแล้วอะนะ ซึ่งที่ผ่านมาก็ไม่มีปัญหาอะไร โหลด windows media player จากเว็บไมโครซอฟต์มาได้สบายๆ

รู้สึกไมโครซอฟต์มันจะอัพเดทตัวตรวจจับวินโดว์ปลอมมั๊ง ไม่แน่ใจนะครับ
    เพราะทั้งวิธีที่เปลี่ยน product key
    หรือจะเป็นโปรแกรมที่ทำให้วินโดว์ปลอมเป็นของแท้ก็ใช้ไม่ได้เลย
    ทำไปทำมา ไปดูที่จะอันอินสตอล ก็ไปเจอดังภาพ

คิดว่าน่าจะเป็นตัวเช็คว่าวินโดว์ปลอมมั๊ง จะอันอินสตอลมันก็ไม่ออก มันจะขึ้น Could not locate unistaller

สุดท้ายเลยใช้โปรแกรมที่มัน remove WGA ออก
    ก็โอเค กลับเป็นปกติ
    แต่ตอนนี้เลยต้องปิดออโต้ อัพเดทไว้ คงไม่กล้าเปิดละ -*-
    ทางที่ดีก็ปิดออโต้อัพเดทไว้อะนะ

ใช้ windos mod ถึงมีก็ตรวจ ไม่เจอนะครับ

Comment

แน่ใจหรือ ?

ผมปิดใน Control Panel แล้วไปปิดซ้ำใน service

พอส่องกับ Process Xp มันก็ยังออโต้อัฟเดทหน้าตาเฉย

ปิดไปก็แค่นั้น 555

Comment

ผมเปิดอัพไว้ตลอดอ่ะ ตอนใช้XP เจอก็ใช้ตัวรีมูฟเท่านั้น

Comment

Originally posted by momaymint View Post
          ใช้ windos mod ถึงมีก็ตรวจ ไม่เจอนะครับ
          เราก็ใช้(XP SP 3(ก๊ก)แท้!!!!)

Comment

ใช้ 7 build7077 ให้ตรวจตามสบาย

Comment

ช่วงนี้ เค้าเอาจริงจร้า

Comment

Originally posted by joykajaa View Post
                ใช้ 7 build7077 ให้ตรวจตามสบาย
                แน่นอน Microsoft ยังตรวจไม่ได้ 55+

Comment

windows 7 build 7077 มันเป็นฟรีคีย์ครับ
                  เพราะยังเป็นตัวเบต้า ดังนั้นจึงเปิดได้ตามสบายครับ

Comment

มันเปิดออโต้ไว้เคยโดนแต่ไม่คณามือผมก็แก้ให้เป็นเหมือนเดิมมาอีกก็แก้อีก ชิวๆไม่ซีเรียส

Comment

Crack แล้ว อัพเดทสบาย ห้า ห้า ห้า XP x64

Comment

Originally posted by XsoeIIsJ View Post
                        แน่ใจหรือ ?

ผมปิดใน Control Panel แล้วไปปิดซ้ำใน service

พอส่องกับ Process Xp มันก็ยังออโต้อัฟเดทหน้าตาเฉย

ปิดไปก็แค่นั้น 555
                        ตามนี้เลยครับ สองชั้นเลย กลัวอ่ะ..ไม่อยากลงใหม่....

Comment

ใช้คีย์ที่มหาวิทยาลัยแจกครับ ไม่ซีเรียส

Comment

"ปิดใน Control Panel แล้วไปปิดซ้ำใน service"

ที่ Services

ปิด Automatic Updates และ Background Intelligent Transfer Service
                            ไม่ใช่ คลิ้กขวา properties > Disabledนะ ให้กด stop เลย (น่าจะได้ผลนะ)

แต่ผมก็ไม่ได้ปิด ทั้งสองตัว และก็เปิด Automatic Updates ไว้ตลอด
                            ผมได้คีย์มา วินโดว์ของผมเทสผ่านฉลุย

Comment

ผมไม่เคยเปิดอัพเดทเลยครับ

system Risk ตลอด อิอิ

Comment

Working...
                              X