overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 20 of 44

Thread: (เห็นท่าน13ee1213ee12ทำขอทำมั่ง)เขียวVsน้ำเงิน ติดไฟให้ EN8800GT ???!!!

OverclockZone Member Dej_SAVAGE's Avatar
    คาร์ฟูร์ศรีนครินทร์

Default (เห็นท่าน13ee1213ee12ทำขอทำมั่ง)เขียวVsน้ำเงิน ติดไฟให้ EN8800GT ???!!!

วันนี้ไปซื้อหลอดLEDมา8หลอด 2สี กะว่าเอามาประดับให้8800GTตามท่าน 13ee1213ee12 (ชื่องงดีจัง-*-) ก็เลย มาทำ

อัพเดท เวอร์ชั่นซ่อนเร้น หน้า2!!!

เพิ่งทำเสร็จตอนเกือบตี1
    มาชมกันครับ

หลอดที่ซื้อมา

ของที่จะใช้เอามากองๆกันไว้ก่อน

ถอดฝาออกมาก่อน แต่ตอนจะใส่หลอดดันใส่ไม่ได้ -*- ไม่รู้จะถอดมาทำไม

สวิสต์ที่จะใช้ในวันนี้ (ขุดมา)

ทดสอบหลอดไฟซะหน่อย

เตรียมสายฟงสายไฟให้พอเพียง

เอาหลอดมาดัดขาซะ

หลังจากดัดเสร็จก็ไปทำสวิสต์ต่อ

จากเปิดปิด ใส่สายเพิ่มเลยเป็น2ทาง

ทำสวิสต์เสร็จล่ะ

และนี่ หลอดLED ที่ทำไว้ (ดันทำเพลิน ลืมถ่ายรูป )

ทดสอบกันหน่อย กับสีเขียว

และ น้ำเงิน

วางในฝาไม่ได้มันเยอะเกิน เอาไงดีหว่า ???

เอางี้แล้วกัน

เสร็จแว้วววว

สายยาวเฟื๊อยเลย เดี๊ยววันหลังค่อยตัดต้่อสายใหม่ ง่วงแระ

ทดสอบ เปิดไฟเขียวววว

ไฟสีฟ้า

เอามานั่งคอยก่อน

จับใส่คอมซะ ต่อกับเฟสที่3 ของToggle Switch

ไฟสีฟ้า

และ สีเขียว

เอาล่ะ ปิดฝาเคสแล้วดูซะหน่อย

สีฟ้าาาา

และ สีเขียววว

หมดล่ะครับ

เครดิต ขอบคุณ13ee1213ee12 และ ตาเอก สำหรับไอเดียครับ
    Last edited by Dej_SAVAGE; 27 Apr 2009 at 17:01:19.

OverclockZone Member aekshow's Avatar

เอิ๊กๆ เสร็จจนได้ ดึกนะนี่ ไม่เอาแบบกระพริบมาเลยล๊ะ จะได้ไม่ต้องต่อ สวิทช์

OverclockZone Member Dej_SAVAGE's Avatar

Quote Originally Posted by aekshow View Post
    เอิ๊กๆ เสร็จจนได้ ดึกนะนี่ ไม่เอาแบบกระพริบมาเลยล๊ะ จะได้ไม่ต้องต่อ สวิทช์
    ตอนซื้อไม่ทันคิด ซื้อมาแล้ว ความคิดเปลีั่ยน

แบบไฟกระพริบมีด้วยหรอครับ หลอดละเท่าไรครับ ที่ซื้อมาหลอดละ6บาทครับ

ในรูปเหมือนไฟจะสวยนะครับ แต่ของจริง เน่าสุดๆ เดี๋ยวค่อยรื้อทำใหม่ ขอไปซื้อท่อหดเส้นเล็กตี๊ดดนึงกับสายไฟเส้นเล็กตี๊ดดดดนึงมาก่อน
    Last edited by Dej_SAVAGE; 18 Apr 2009 at 01:27:51.

OverclockZone Member aekshow's Avatar

Quote Originally Posted by Dej_SAVAGE View Post
    ตอนซื้อไม่ทันคิด ซื้อมาแล้ว ความคิดเปลีั่ยน

แบบไฟกระพริบมีด้วยหรอครับ หลอดละเท่าไรครับ ที่ซื้อมาหลอดละ6บาทครับ

ในรูปเหมือนไฟจะสวยนะครับ แต่ของจริง เน่าสุดๆ เดี๋ยวค่อยรื้อทำใหม่ ขอไปซื้อท่อหดเส้นเล็กตี๊ดดนึงกับสายไฟเส้นเล็กตี๊ดดดดนึงมาก่อน
    กระพริบนี้ที่เห็น มีขนาด 5 มม กับ10 มม 2สี 5สี 7สี ส่วน3มม ผมไม่เห็นน๊ะครับ
    ส่วนราคา ไม่ทราบจริงๆ

นิดนึง ทางไฟ ควรส่องให้ไป ทางเดียวกันครับ จะสวยขึ้นเยอะ

OverclockZone Member converseboy's Avatar
    Ubonratchatani 34000

สวยงามขิงๆเลย

13ee1213ee12 นี่ความคิดแนวดีอ่า (อย่าลืมจดลิขสิทธิ์นะพี่)

Quote Originally Posted by aekshow View Post
    กระพริบนี้ที่เห็น มีขนาด 5 มม กับ10 มม 2สี 5สี 7สี ส่วน3มม ผมไม่เห็นน๊ะครับ
    ส่วนราคา ไม่ทราบจริงๆ

นิดนึง ทางไฟ ควรส่องให้ไป ทางเดียวกันครับ จะสวยขึ้นเยอะ
    หันทิศทางเดียวกันแบบ พัดลมมีไฟใช่ไหมครับ
    ขอบคุณมากครับ

Quote Originally Posted by converseboy View Post
    สวยงามขิงๆเลย

13ee1213ee12 นี่ความคิดแนวดีอ่า (อย่าลืมจดลิขสิทธิ์นะพี่)

OverclockZone Member bayz's Avatar

แจ่มไปเลย

OverclockZone Member Phuri's Avatar

งานแท้ๆ

OverclockZone Member pungpond999's Avatar
    ร้าน Speed Com 085-1169552 LINE:pond-austin

งามมากๆเลย

Quote Originally Posted by Phuri View Post
    งานแท้ๆ
    Quote Originally Posted by pungpond999 View Post
    งามมากๆเลย

OverclockZone Member narastaya9's Avatar
    อุทยานแห่งชาติเขาใหญ่

โอ้ววว เยี่ยม

OverclockZone Member vibe's Avatar
    รับของ พาลาเดียม ไอที ประตูน้ำ

สวยจริงๆ

OverclockZone Member kgb99's Avatar
    พันธุ์ทิพย์ ประตูน้ำ

แจ่มขิงๆ

OverclockZone Member 13ee1213ee12's Avatar
    Apple in California

มีเทคนิคนิดหน่อยครับ หลอดไฟในรูปที่ผมทำ ใส่หัวเสียบบนเมนบอร์ด เสียบเข้าช่อง ไฟกระพิบของ HDD เวลาทำงาน (ตอน HDD โหลดไฟจะติด ดูมีเทคนิคดี 55+ )

OverclockZone Member ThanaSoft's Avatar

งามมากๆ เดี๋ยวเอาไปทำบ้างมี 9600 อยู่ 555+

Quote Originally Posted by 13ee1213ee12 View Post

มีเทคนิคนิดหน่อยครับ หลอดไฟในรูปที่ผมทำ ใส่หัวเสียบบนเมนบอร์ด เสียบเข้าช่อง ไฟกระพิบของ HDD เวลาทำงาน (ตอน HDD โหลดไฟจะติด ดูมีเทคนิคดี 55+ )

ขอบคุณครับ ของผม4หลอดอนุกรมครับ เดี๋ยวจะแก้ไขอีกทีครับ (เห็นแล้วอนาถใจไม่สวยอย่างในรูปเลย-*-แถมส่องแยงตาอีก) ขอไปหาสายไฟกับท่อหดก่อน เส้นเล็กๆ หมดบ้านแระ

เดี๋ยวจะเอาไปหลบในกรอบดำๆครับ
    Last edited by Dej_SAVAGE; 18 Apr 2009 at 13:28:56.

OverclockZone Member macros's Avatar

ไฟสีฟ้า

และ สีเขียว

สวยงามดีครับสําหรับ Project นี้

OverclockZone Member macros's Avatar

Quote Originally Posted by 13ee1213ee12 View Post

ต้นฉบับมาเองเลยนะครับ

immortalpao's Avatar

แหล่มๆ

OverclockZone Member waffen-ss's Avatar

วูปวาปๆ ดี อิอิ

Page 1 of 3 123 LastLast

Bookmarks

Bookmarks