Announcement

Collapse
No announcement yet.

เกี่ยวกับการ์ดจอรึป่าว เล่น Crysis ภาพมันเป็นเส้นๆแปลกๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เกี่ยวกับการ์ดจอรึป่าว เล่น Crysis ภาพมันเป็นเส้นๆแปลกๆ

เพิ่งเจอครับ เมื่อกี้เอง ลองเล่นดู ภาพปรับสุดมันเป็นเส้นๆไงไม่รู้อ่ะ เหมือนขีดๆ ทองเหลืองของการ์ดจออ่ะ บางทีก็แสดงเหมือนช่องสี่เหลี่ยมเบลอๆ เวลาเล่นอ่ะ ซึ่งเมื่อสัก 3 วันก่อน (ไม่ค่อยได้เล่น) ยังเล่นได้ดีอยู่เลยปรับเหมือนกันเลย เพราะยังไม่ได้เปลี่ยนอะไร วันนี้มาเล่น งงเลย มันแปลกๆ เหมือนจะหน่วงๆนิดหน่อย และภาพก็ไม่คมชัดเหมือนเมื่อ 3 วันก่อน

หรือ ผมเล่นเปิดคอมนานเกินไปหว่า มันร้อน...มันเลยเป็น เกี่ยวกันรึป่าวครับ

การ์ดจอผม GTX295
    Last edited by jenjj69; 18 Apr 2009, 02:17:12.

ส่งเครมเลยครับ ถ้าเพิ่งซื้อไม่ถึงอาทิตย์

Comment

ถึงแล้วอ่ะจิครับ ทำไงดีหว่า...ได้อาทิตย์กว่าๆ ครับ

ปล. ความร้อน ทำให้เกิดอาการพวกนี้ได้ด้วยเหรอครับ Full Load อยู่ที่ประมาณ 70 กว่าๆครับ สำหรับเกมส์ Crysis ก็ยอมรับว่าร้อนนะ แต่ไม่คิดว่าจะมีอาการแบบนี้อ่ะครับ เพราะผมคนเล่นเปิดคอมนานอยู่แล้วอ่ะครับ
      Last edited by jenjj69; 18 Apr 2009, 02:48:26.

Comment

เรื่องความร้อน :ลอง เล่นตอนเพิ่งเปิดเครื่องอะครับ ว่าเป็นหรือเปล่า ลองกับเกมส์อื่นด้วย

ถ้าเป็น ก็ บินปา้ยๆๆๆๆๆๆๆๆ เครม โล้ต

ปล.ของแรงด้วย ถ้าไม่หายก็ลองมาเปลี่ยนกับ fx5200 ของผมได้ครับ ยินดี

Comment

อาการมันร้อนพักนี่ไปกันบ่อยจริงๆ ผมก็เสียวๆอยู่ชั้น5ใต้ดาดฟ้ากลางวันนี่ร้อนขั้นระอุเลย

Comment

ได้ OC ป่าว

Comment

Originally posted by maxx2007 View Post
              ได้ OC ป่าว
              เดิมๆครับ ยังไม่ได้ OC สักกะอย่างเลยครบั

Comment

Working...
              X