overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 17 of 17

Thread: อยากสอบถามเรื่อง ลำโพง หน่อยครับ เซียนๆช่วยทีครับ

OverclockZone Member pomship's Avatar

Default อยากสอบถามเรื่อง ลำโพง หน่อยครับ เซียนๆช่วยทีครับ

คือถ้าพูดถึงลำโพงในราคา ไม่เกิน 1000 อยากจะให้ท่าน เซียนๆแนะนำหน่อยครับว่า ยี้ห้อไหน รุ่นไหนดีครับ คือที่เล็งๆไว้ก็คือ CREATIVE SBS a300 ถ้ามีตัวที่ดีกว่าหรือเวิอร์คกว่าก็แนะนำด้วยนะครับ

นี้รูปของ CREATIVE SBS a300

OverclockZone Member me4u's Avatar

พรุ่งนี้ผมจะสอยตัวนี้มาลองครับ

OverclockZone Member Merfo's Avatar
    merfo.blogspot.com

Quote Originally Posted by me4u View Post
    พรุ่งนี้ผมจะสอยตัวนี้มาลองครับ
    เทพอีกแว้ว

OverclockZone Member me4u's Avatar

กำเลยท่านเจ้าของโรงแรม
    อันในรูป ราคาหน้าเวป 910 บาทครับ ไปซื้อจริง ลดได้อีก 20 เป็นอย่างน้อย

เทียบกับมูลค่าคอมลูกเมียน้อยท่านไม่ได้หรอก

OverclockZone Member pomship's Avatar

แล้วท่านคิดว่ามันเทพกว่า ตัวที่ผมว่าป่าวเอ่ย ผมเห็นมันเป็น watt p.m.p.o แต่มากมายถึง 2900 watt แต่ตัว CREATIVE SBS a300 เป็น watt RMS แต่มีแค่ 11 watt อันนี้ผมก็ไม่ทราบเช่นกันว่าอันไหนมันดีกว่ากัน แต่ตัว CREATIVE ผมว่ายี้ห้อมันก็ขึ้นชื่อ แต่ EACAN ผมไม่ค่อยจะรู้จักเลยอ่ะครับ

ขอท่าน เซียนๆ ยืนยันหน่อยนะครับ ว่าตัวไหนดี แล้วถ้ามีตัวอื่น ที่คิดว่าดีกว่านี้อีก ช่วยแนะนำด้วยนะครับ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำทุกท่านครับ

ไม่ทราบว่าอันไหนดีกว่ากันครับ เพราะยังไม่ได้ไปสอยเลย a300 ผมก็ไม่มีลองเทียบด้วยสิ

รอ..............

การยืนยัน อิิอิ

OverclockZone Member s.krohlek's Avatar

Creative รุ่นต่ำๆ ห้ามใช้

OverclockZone Member marn's Avatar

Quote Originally Posted by s.krohlek View Post
    Creative รุ่นต่ำๆ ห้ามใช้
    ตามท่านนี้เลยครับซื้อมาแล้วจาผิดหวังครับรุ่นเล็กๆ

OverclockZone Member XsoeIIsJ's Avatar
    ไม่รู้เหมือนกัน

งบแค่นี้ ระวังซื้อมาแล้วจะเสียดายเงินโครตๆ แบบผม

ซัก 2 พัน กำลังดี

แล้ว EACAN 2900 watt ละครับ เป็นไงอ่ะครับ ดีมั้ย

OverclockZone Member punro937's Avatar

Quote Originally Posted by marn View Post
    ตามท่านนี้เลยครับซื้อมาแล้วจาผิดหวังครับรุ่นเล็กๆ

OverclockZone Member leahlover's Avatar

พวกจำนวน watt นี้ผมเลิกดูตั้งแต่ ตั้งแต่เครื่องเล่น aiwa มันยังอยู่ อิิอิ

EACAN ไม่ใช่ขี้ๆนะครับ ชนกะ ครีเอทีฟ รุ่นล่างๆได้ขาดเลย

OverclockZone Member palakornnn's Avatar

ตอนนี้ผมใช้ Creative SBS 370 (รุ่นเล็กเมื่อปีก่อน) ราคาตอนนั้นพันกว่าบาท

ผมว่าเสียงดีนะครับ เพียงแต่ตอนนี้เห็นเค้าบอกว่าเลิกผลิตแล้ว

โอเค ซื้อมาเรียบร้อย
    EACAN N-2000 หน้าเวป 910 ไปซื้อจริงได้ 810 บาท

เอาหูผมเลยนะ ไม่ใช่เทพด้านนี้ บอกก่อน
    ตอนนี้กลับบ้านใช้โน๊ตบุคทดสอบ PC อยู่ที่ทำงานโน่น

วิสต้า64 SP1 แผ่นเดิมๆไม่โม
    โปรแกรมฟัง jetAudio 7.19 ค่าเดิมๆ ไม่ปรับอะไร
    เพลงที่ใช้ Andrea Suarez-สบตา นามสกุล ogg บิตเรทกลาง 450 ริปจากแผ่นแท้
    เปิดกล่องลองซิงๆเลยนะ ไม่มีการเบิร์น
    ซาวการ์ด อัสซุส U1 ไดฟ์เวอร์โหลดจากเวป ไม่ได้ใช้จากแผ่น ตั้งค่าเดิมๆ ไม่ปรับแต่ง
    เสียงพอฟังได้ จืดๆหน่อย ค่อนไปด้านทุ้ม มีแต่เสียงร้อง เสียงดนตรีไม่ค่อยจะเด่น เบสน้อย
    เปลี่ยนซาวเป็น Sound Blaster X-Fi Xtreme Audio Notebookไดฟ์เวอร์จากแผ่น ตั้งค่าเดิมๆ ไม่ปรับ
    เสียงใสกว่า อัสซุส U1 ครับ ดีกว่าหน่อย
    ความสวย ก็ถือว่าดีครับ บาง วางไว้บนชั้นแต่งห้อง เอา MP3 มาเสียบ สวยเลย

โดยรวม ถ้าจะเอาไปฟังจริงจัง ไม่แนะนำครับ เสียงพอทน แต่ถ้าซื้อมาเพื่อฟังขำๆ ต่อ MP3 มั่ง โน๊ตบุตมั่ง ด้วยค่าตัว 810 อันนี้ผมว่าไม่เสียหาย
    SONIC GEAR EGO ตัวที่ผมใช้อยู่ประจำ ประทับใจเสียงมากกว่าครับ

เด๊วเอา Creative T6060 มาฟังก่อน
    Last edited by me4u; 19 Apr 2009 at 00:57:19.

ไปซื้อมาจากไหนครับ 810 บอกนิดหนึ่งครับ

แอดไว้เลย

Bookmarks

Bookmarks