Announcement

Collapse
No announcement yet.

สัญญานWirelessมันมีผลกระทบต่อคนมั้ยครับ ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สัญญานWirelessมันมีผลกระทบต่อคนมั้ยครับ ?

เห็นเพื่อนมันบอกมาว่าใช้เสาขยายสัญญานด้วย และมันนั่งเล่นที่เครื่องแม่เป็นประจำ
    อยากรู้ว่ามันจะมีผลอะไรกับเรามั้ยครับ (เช่น ปวดหัว หรืออะไรทำนองเนี้ย)

ปิดได้ก็ปิดมั่ง
    ผลวิจัยยังไม่ชัดเจนครับ แต่มันไม่ใช่้ของที่เกิดจากธรรมชาติก็ระวังๆหน่อย

Comment

ถ้ามีก็ตายไปนานและ
      พวกทำงาน กศท. คงง่อย รับประทานไปหมดและครับ
      Last edited by mooh; 24 Mar 2007, 17:15:00.

Comment

เท่าที่เล่นดู ผมไม่เป็นอะไรนะ..... แค่บางที ทีวีภาพล้มเป็นบางช่อง แต่พอปิด Wireless หาย... เออ แปลก

Comment

Originally posted by PowerEasy View Post
          เท่าที่เล่นดู ผมไม่เป็นอะไรนะ..... แค่บางที ทีวีภาพล้มเป็นบางช่อง แต่พอปิด Wireless หาย... เออ แปลก
          ของผมแค่ขึ้นเส้นนิดๆ หน่อยๆ ครับ แต่โดยรวม ไม่มีปัญหาอะไร (เอาจากตัวเองเป็นหลักนะครับ) แต่ก็ไม่แน่ 100 % นะครับ เพราะผมสุขภาพไม่ค่อยดี ไม่สบายแบบเติมเงินรายเดือนเลย บางครั้งก็ 2 อาทิตย์ไข้ขึ้นที

เอางี้ครับ ผมตายเมื่อไหร่ผมจะไปบอกว่ามันไม่ดีแล้วกัน u ok ?

Comment

2.4Ghz คลื่นนี้ผมใช้หลายอย่างเลยนะ

Comment

ตามที่เค้าวิจัยมาก็มีผลนะครับ แต่ที่เราใช้งานมันก็ยังไม่แจ่มชัดที่จะเป็นอันตรายครับ
              เช่นพวก Wireless LAN 801.11g กับ 801.11b นั้นไม่เป็นอันตราย(อย่างแจ่มชัดนะครับ)
              ส่วน 801.11a ใช้ 5.0GHz มีบางประเทศที่ไม่ยอมให้ใช้งานครับ

สัญญาณ Bluetooth 2.4GHz ก็ยังไม่ชัดเจนว่าจะมีผลครับ

แต่ Microwave ที่เราอุ่นกับข้าวหรือที่เค้าใช้ส่งสัญญาณกัน
              ก็ 2.4GHz ครับ อันนี้อันตรายครับ

Comment

ไม่มีผลหรอกครับ มันจะมีผลก็ต่อเมื่อสัญญาณมีกำลังสูงมากๆๆๆๆครับ แค่ wireless ธรรมดาๆ กระจอกครับ

ไม่งั้นพวกทำงานแถวเสาส่ง ไม่ตายกันเหรอครับ

Comment

ความถี่ย่านนี้ใช้กันเยอะด้วยซิ รอผู้รู้..

Comment

Working...
                  X