Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะซื้อVGA card อันไหนดีผู้รู้ช่วยตอบหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะซื้อVGA card อันไหนดีผู้รู้ช่วยตอบหน่อยครับ

จะซื้ออันไหนดีผู้รู้ช่วยตอบหน่อยครับ

คือผมจะซื้อการ์ดจอใหม่ครับ สำหรับสเป็คเครื่องของผมและข้อมูล VGA card อันเก่า ก็ดูได้จากลายเซ็นของผมได้เลยนะครับ

ตัวเลือกของผมที่จะซื้อมี2อย่างคือ

1.Nvidia 9600 GT

2.ATi Radeon HD 4850

ไม่ทราบว่าการ์ดจอตัวไหนภาพจะสวยกว่ากันครับ

4850

Comment

ขอข้อมูลด้วยครับ ว่าดีกว่าเพราะเหตุใด ทำไม อย่างไร เพระอะไร เหตุใด ทำไม 5555+

เพราะราคามันก็ไม่ใช่น้อยๆ ถ้าซื้อพลาดไปคงบรรลัยเลย เพราะเงินผมมีจำกัด ^.^

Comment

4850 เทียบกับ GTS250 ครับ

ถ้าเทียบกับ 9600gt 4850 ก็ต้องเร็วกว่า ราคาก็ต่างกัน เยอะแล้ว

Comment

แล้ว 4850 กับ GTS250 อันไหนแหล่มกว่ากันหรอครับ

Comment

Originally posted by nutstr20 View Post
            แล้ว 4850 กับ GTS250 อันไหนแหล่มกว่ากันหรอครับ
            เล่นเกมผมว่า GTS250 ดีกว่านะ

Comment

Originally posted by nutstr20 View Post
              ความแรงพอกันครับ ราคาก็พอๆกัน

เลือกตามความชอบ และความถนัดในการ config ได้เลย

Comment

แล้ว CPU ที่ผมใช้มันเป็นของ AMD ถ้าใช้ VGA Card ATi มันจะช่วยเพิ่มประสิทธิภาพในการแสดงผลหรือปล่าวครับ

ถ้ามันไม่ช่วยผมก็จะซื้อ Nvidia GTS 250

Comment

ไม่เกี่ยวครับ ใช้อันไหนก็ได้ครับ

Comment

งั้นผมเลือก GTS250 คอนเฟิร์ม

ขอบคุณนะครับที่ช่วยตอบคำถาม ^.^

Comment

Working...
                    X