Announcement

Collapse
No announcement yet.

acer 4935 CPU วิ่งไม่เต็ม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• acer 4935 CPU วิ่งไม่เต็ม

พึ่งซื้อมาแต่เปิดดูCPU-Zมันวิ่งแค่ 1.2 GHZ
    แต่ผมอยากให้มันวิ่งที่ 2 GHZ จะปรับยังไงหรอครับ

ก็ลากเอาสิคับ อิอิ
    มันเป้นระบบของCPU ซึงเป็นปกติอนยู่แล้วคับ เรียก speed stepใช่ป่าวหว่า

Comment

มันเป็นระบบประหยัดพลังงานของโน้ตบุ๊คครับ คือ เวลาไม่ใช้ไม่จะลดความเร็วลงให้อัตโนมัติ ไม่เชื่อลองเล่นเกมที่ค่อนข้างกินเสป็คนิดนึงแล้วลองกด alt-tab ออกมาก็จะเห็น cpu วิ่งเร็วเต็มที่
      ยกเว้นแต่คุณไปปรับ power option เป็นโหมด power saver อันนี้อาจจะทำให้cpu ทำงานไม่เต็มที่

Comment

ตามนั้นเลยครับ
        ใช้ Win ไรอยู่หรือครับ
        ของผม Win7 ถ้ากำหนดเป็น Hi Performance มันจะวิ่งเต็มเลยครับ

Comment

อยากลากเมื่อกัน แต่ Mainboard มันล็อคไว้ ลองหาวิธีเจอฝรั่งให้ทำใจ มัน OC ไม่ได้

Comment

ใช้วิสต้า หรือ 7 ป้ะ?
            ถ้าเปิด Power Saver มันจะวิ่งแค่ประมาณนั้นอะ

Comment

ผมสงสัยนิดนึงคับแล้วถ้าเป็น XP ปรับตรงไหนคับหรือ XP จะวิ่งเต็มๆ อยุ่แล้ว

Comment

Working...
              X