Announcement

Collapse
No announcement yet.

oc แล้วเข้าวินโดว์ค้างคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• oc แล้วเข้าวินโดว์ค้างคับ

คือว่าผมได้ถอยเครื่องใหม่มาคับสเป็ค

Gigabyte GA-M55S-S3
    CPU sempron 3000+
    Ram คอร์แซ VS 512 (เดี่ยวมีตังซื้อเพิ่มคับ)
    VGA GF7300

คือผม oc ไม่ขึ้นเลยคับ เพิ่มบัส cpu แล้ววินโดว์เน่าเลยคับต้องลงใหม่ตลอด เป็นที่วินโดว์รึป่าวคับ รึว่าเป็นที่อื่นคับช่วยบอกทีคับ ลากไม่ได้เลยคับ แบบว่า oc ไปมันก็บู๊ทเครื่องติดนะคับแต่พอเข้าถึงหน้าเดสท๊อปมันก็ค้างไปเลยคับ

OC มากไปมั้ย ลองใช้ค่าเดิมๆ แล้วเข้าวินโดว์ ดูครับ

Comment

คือว่ามันเป็นอย่างงี้คับ คือผมลอง oc ไปนิสเดียวเองคับ จาก 200*8 เป็น 202*8 แค่นี้เองคับได้เรื่องเลยคับ แล้วลองปรับเป็นเหมือนเดิมก็เข้าวินโดว์แล้วยังค้างอยู่ดีคับต้องได้ลงใหม่หมดเลยคับ เคลียไบออสแล้วก็ไม่หายคับต้องลงใหม่สถานเดียวเลยคับ T^T

PSU 450W คับ

Comment

วินโดวไปแล้วมั้งครับ ลงใหม่ๆ ^^

Comment

Originally posted by ~BluesKY~ View Post
          วินโดวไปแล้วมั้งครับ ลงใหม่ๆ ^^
          ตามนั้น (ลอกๆ)

Comment

ลืมล๊อคบัส PCIex/PCI/SATA ป่าว ผมเคยเผลอลืมล๊อคทีเดียวเจ๊งไปทั้ง partition เลย ต้องลงใหม่

Comment

งั้นผมว่าระบบคุณไม่เหมาะจะทำการ clock แล้วหละ ค่อนข้างละเอียดอ่อนมาก

หรือ จะลองเพิ่มไฟ cpu ดูก่อน ลองไล่ ๆ ไปทีละอย่าง ขอให้โชคดีครับ

Comment

Originally posted by Rhymes View Post
                ลืมล๊อคบัส PCIex/PCI/SATA ป่าว ผมเคยเผลอลืมล๊อคทีเดียวเจ๊งไปทั้ง partition เลย ต้องลงใหม่
                แล้วบอร์ด Gigabyte GA-M55S-S3 ล๊อคตรงไหนเหรอคับ ผมว่ามันก็น่าใช่มากๆเลยคับ

Comment

Working...
                X