Announcement

Collapse
No announcement yet.

Overclock แล้วจอฟ้าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Overclock แล้วจอฟ้าครับ

ดู Spec ของ CPU ตามลายเซ็นเลยนะครับ ผมให้พี่ที่ร้าน OC ให้ พอเอามาเล่นเกมที่บ้าน เล่นสักพัก ค้าง -*- แต่มาหลังๆมันไม่ค้างเลยครับ แต่มันจอฟ้า แล้วคอมก็รีสตาร์ทเลย
    ถ้าเป็นแบบนี้ต่อไปคอมจะพังมั้ยครับ ช่วยบอกวิธีแก้หน่อยครับ หรือเป็นเหตุจากไฟไม่พอหรือปล่าว ถ้าไม่พอเพิ่มยังไงครับ ช่วยผมด้วยครับ T_T
    PSU ผม 620 W นะ

ไม่สเถียร เพิ่มไฟครับ

Comment

เพิ่มยังไงหรอครับบอกวิธี พร้อมภาพด้วยนะครับ ขอร้องนะครับ นะครับ นะๆๆ T_T

Comment

เข้าไปในไบออสหาตัวปรับ CPU Voltage แล้วก็เพิ่มครับค่อยๆเพิ่มทีล่ะขั้นนะครับอย่าเพิ่มเยอะ

Comment

เข้ายังไงตรงไหน หรอครับ

Comment

ผมเข้าไปดูใน CPU-Z ตรงช่อง Core Voltage มันขึ้นว่า 1.536 V มันคือไฟที่เลี้ยง CPU หรือปล่าวครับ

Comment

อืม

เพิ่มดิ

Comment

ใช่ครับ 1.5 แล้วหลอ งั้นต้องเพิ่มไฟตัวอื่นแล้วล่ะ แล้วท่านใช้บอร์ดของอะไรครับ เข้าไบออสโดยการกด Del รัวๆ

ดูตามรูปนะครับ อ้างอิงจากไบออสของบอร์ด MSI นะครับ ลองดูที่ 5 อันด้านล่างพวกที่มีคำว่า Voltage ตามหลังเพิ่มตามนั้นครับไล่ๆดูอย่าให้มากเกินดูว่าสเถียรหรือยังครับ

ปล.ไฟทุกตัวในรูปอย่าเพิ่มตามค่าที่ผมปรับไวนะครับ เพราะมันใช้กับ E5200
                Last edited by vibe; 30 Apr 2009, 08:34:07.

Comment

^
                  ^
                  ^
                  ^
                  INTEL กับ AMD ไม่เหมือนกันนะครับ อิๆ

Comment

เหอๆ ถ้าให้คนอื่น OC พอกลับมาแล้ว ไม่สเถียร
                    และตัวเอง OC ไม่เป็นด้วย
                    แนะนำ ให้ LOAD BIOS ตอน ที่ยังไม่ได้ OC มาใช้นะครับ
                    จะได้ไม่มีปัญหาอีกเลย
                    GLORIOUS PC MASTER RACE
                    May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

Originally posted by ps000000 View Post
                      ^
                      ^
                      ^
                      ^
                      INTEL กับ AMD ไม่เหมือนกันนะครับ อิๆ
                      อ้าวหลอ แล้วมันเป็นไงอ่ะ ไม่เคยใช้ AMD คิดว่ามันน่าจะเหมือนๆกัน

Comment

อยู่ตรงไหนของ หญ

Comment

อันนี้ไบออส แบบ เจ๋งๆ เลย ASUS AMD M4A79T DDR3 AM3

Comment

Working...
                          X