Announcement

Collapse
No announcement yet.

เกี่ยวกับOC

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เกี่ยวกับOC

อยากทราบว่า ไฮโตรเจนหลว นี่ ช่วย ในการOC ไห้ไกล ขึ้น ได้เยอะหรือ เปล่าครับแล้วหาซื้อ

ได้ที่ไหน มั่ง อยากจะลองOCดูแล้ว ก็ บล๊อก แท่ง เงิน ทองแดง หาซื้อได้ที่ไหน ครับ

แพงหรือ เปล่า ขอบคุณครับ

นั้นมันสำหรับแข่งแล้วล่ะครับ อย่างเราแค่ใช้น้ำก็พอแล้วล่ะ ลากได้ไกลแน่นอน

Comment

สั่ีง เอาก็ได้ครับ ท่านซอลรับสั่งอยุ่ มั้ง

ท่าน OC เทพแค่ไหนเนี่ย จะเล่น LN2 เลยหรอ

Comment

ผมว่าเริ่มต้นจากซิ้งลมก่อนดีใหมครับ เล่น LN2 ต้องหาเก็บประสบการณ์ก่อนครับ

Comment

Originally posted by one View Post
          ผมว่าเริ่มต้นจากซิ้งลมก่อนดีใหมครับ เล่น LN2 ต้องหาเก็บประสบการณ์ก่อนครับ
          ตามนี้ครับ

ถ้าซิ้งลม ยังไม่ได้ อย่าไปคิดกับ LN2

Comment

ไฮโดรเจนเหลว แรงงง (ถ้าไม่ทำ CPU กับ Mainboard พังไปซะก่อนนะ อิอิ)

แนะนำให้ใช้ ไนโตรเจนเหลวก็พอ (แค่นี้ถ้าพลาดก็มีพังเช่นกัน)

หรือเริ่มต้นด้วย บล๊อกน้ำ + ปั้ม + ถังใส่น้ำแข็งเยอะๆ (ก็เป็นการเริ่มต้นที่ไม่เลว)

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by milfeulle1GA View Post
                ไฮโดรเจนเหลว แรงงง (ถ้าไม่ทำ CPU กับ Mainboard พังไปซะก่อนนะ อิอิ)

แนะนำให้ใช้ ไนโตรเจนเหลวก็พอ (แค่นี้ถ้าพลาดก็มีพังเช่นกัน)

หรือเริ่มต้นด้วย บล๊อกน้ำ + ปั้ม + ถังใส่น้ำแข็งเยอะๆ (ก็เป็นการเริ่มต้นที่ไม่เลว)

เริ่มต้นแบบนี้ ก็เทพแล้วละครับ

Comment

เอาเลยคับหนับหนุน
                  ถังเก็บมือ2 ก้อหมื่นกว่าๆ 20-30ลิตร
                  pot ทำเองก้อ 3พัน ซื้อก้อคงไม่ต่างมาก
                  เทอร์โมมิเตอร์ 1พันถึง2พัน สำคัญมากๆอันนี้

ln2 โลละ40-50 ที่เติมพอมีถ้าเอาจิงเดี๋ยวบอก เล่นครั้งนึงก้อหลักพัน
                  เล่นเสร็จก้อกลุ้มใจต้องหา cpuตัวใหม่มาเล่น

Comment

ที่เค้าใช้กันมัน ไนโตรเจนเหลวนะครับ ไม่ใช่ไฮโดรเจนเหลว

Comment

Working...
                    X