Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้รุ่นไหนดีไม่คอขวดครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใช้รุ่นไหนดีไม่คอขวดครับ

ตอนผมใช้ E4500 2.2GHz Ram2g + GF xfx gts250
    ว่าจะเปลี่ยน cpu เป็น E หรืออะไรดีครับ จะได้ไม่คอขวด
    แบบราคาคุ้มค่า ครับ
    ช่วยแนะนําทีนะครีบ ขอบคุณมากครับ

ตัวเดิมอ่ะดีแล้วครับ oc ซะหน่อยก็แรงแล้ว ถ้าจะเปลี่ยนคงต้องเป็น E8xxx ล่ะครับถึงจะคุ้ม

Comment

E7xxx ก็พอแล้วนะ สี่พันกว่า
      E8xxx หกพันกว่า

Comment

ลองมองที่ E7400 ดูครับน่าจะคุ้มนะตอนนี้

Comment

Originally posted by vibe View Post
          ตัวเดิมอ่ะดีแล้วครับ oc ซะหน่อยก็แรงแล้ว ถ้าจะเปลี่ยนคงต้องเป็น E8xxx ล่ะครับถึงจะคุ้ม
          คือโอเวอร์คล้อกไม่เป็นครับ เคยพยายามศึกษาแล้ว แต่ก็ยังงงๆครับ
          กลัวพัง
          หรือ มีใครมาช่วยคล๊อกให้ จะขอบคุณ+ซึ้งมากเลยครับ

Comment

เข้า bios
            ปรับบัส CPU ไอ้ตัวที่มันเขียนว่า 200 เปลี่ยนเป็น 333
            รับรองสวรรค์ มีจริง
            อืมมๆๆ
            อย่าลืมเพิ่มไฟด้วยนะ

Comment

E7xxx

E8xxx

Comment

Originally posted by jor_3230 View Post
                เข้า bios
                ปรับบัส CPU ไอ้ตัวที่มันเขียนว่า 200 เปลี่ยนเป็น 333
                รับรองสวรรค์ มีจริง
                อืมมๆๆ
                อย่าลืมเพิ่มไฟด้วยนะ

ทําได้แล้วครับขอบคุณทุกท่านมากครับ
                Last edited by wintereagle; 21 Apr 2009, 03:00:59.

Comment

ผมกลัว user error มากกว่าคอขวดอีก

Comment

Working...
                  X