Announcement

Collapse
No announcement yet.

ต้องการต่อ PC ออกจอ 2 จอ และออก ทีวีอีก 1 เครื่องใช้การ์ดจออะไรดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ต้องการต่อ PC ออกจอ 2 จอ และออก ทีวีอีก 1 เครื่องใช้การ์ดจออะไรดีครับ

ต้องการต่อ PC ออกจอ 2 จอ และออก ทีวีอีก 1 เครื่องใช้การ์ดจออะไรดีครับ

ต้องการทำไว้ตัดต่อหนังภายในบ้านน่ะครับ (พึ่งผ่อนกล้องถ่าย วิดีโอมาใหม่ กำลังเบอร์ห้าเลย)

เท่าที่ผมเคยลองนะคับ ก็มีแต่ตองใช้ ของ NviDia แล้วต้องต่อ sli ด้วยเพราะต้องใช้ 2 ตัว
    อย่าคิดว่าตัวเดียวนั้นมี 3 port มาให้จะต่อได้พร้อมกันทั้ง3อันเลย มันจะต่อได้แค่ 2 อัน
    พร้อมกันคับ(เลือกเอาว่าจะออกทางไหน dvi+dvi หรือ dvi+component) แล้วไม่รู้cardรุ่นเก่าจะ suppot multidisplay ได้ทีเดียว 4 จอหรือเปล่า
    แต่ที่แน่ๆรุ่น 8800up จะทำได้แต่ต้องต่อ sli นะคับสำหรับจะต่อมากกว่า 2 ตัว

Comment

ATI รุ่นที่มี ViVo ครับ สามารถทำได้

Comment

Originally posted by note View Post
        เท่าที่ผมเคยลองนะคับ ก็มีแต่ตองใช้ ของ NviDia แล้วต้องต่อ sli ด้วยเพราะต้องใช้ 2 ตัว
        อย่าคิดว่าตัวเดียวนั้นมี 3 port มาให้จะต่อได้พร้อมกันทั้ง3อันเลย มันจะต่อได้แค่ 2 อัน
        พร้อมกันคับ(เลือกเอาว่าจะออกทางไหน dvi+dvi หรือ dvi+component) แล้วไม่รู้cardรุ่นเก่าจะ suppot multidisplay ได้ทีเดียว 4 จอหรือเปล่า
        แต่ที่แน่ๆรุ่น 8800up จะทำได้แต่ต้องต่อ sli นะคับสำหรับจะต่อมากกว่า 2 ตัว

??

เวลา SLI ออกได้จอเดียว เฟ้ย

แล้วทำไมการ์ดพลังสีผม ออกได้ทีเดียวครบ 3จอเลยล่ะ

เครื่องผม 7800GT+ 6200TC ต่อ4จอมาแล้ว ไม่เห็นต้อง SLI
        Last edited by battlecruiser; 26 Mar 2007, 10:09:54.

Comment

ต้องใช้บอร์ดที่ใส่การ์ดจอ2ตัวได้ครับ ใช้งานในMulti Display Mode ไม่ใช่SLIนะครับ SLIจะออกได้แต่1จอ

Comment

แหะๆ งั้นผมคงเข้าใจผิด ขอโทษ จขกท ด้วยคับ คงเป็นแบบที่ fefara038 บอก
            ไม่ใช่ sli

Comment

Working...
            X