Announcement

Collapse
No announcement yet.

xbox มาทางนี้หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• xbox มาทางนี้หน่อยครับ

ถามหน่อยครับว่า hdd ของเครื่องเป็น sata หรือ IDE ครับผมไปถามคนขายเขาบอกว่าไม่รู้นะครับ
    แล้วเขาบอกว่าเครื่องรุ้นใหม่มาแล้วเขาบอกว่าไฟแดงหาย 99.99% เลยนะครับไม่รู้ว่าจริงหรือเปล่า
    นะครับ ช้วยบอกทีนะครับจะได้ตัดสินใจว่าจะซื้อดีหรือไม่ดีนะครับ

สายมันรวมทั้ง sata และไฟไว้ในสายเดียวกันอ่ะ...
    ส่วนปัญหาไฟแดงรอท่านต่อไปครับ...

Comment

Originally posted by Nihilus View Post
      สายมันรวมทั้ง sata และไฟไว้ในสายเดียวกันอ่ะ...
      ส่วนปัญหาไฟแดงรอท่านต่อไปครับ...
      แล้ว HDD แบบบ้านๆ เราใช้ได้ใหมครับ แล้วต้องลงโปรแกรมอะไรของ xbox หรือว่าHDD ใช้ได้เลยครับ

Comment

ต้องลงโปรแกรมเฉพาะ แล้วทำการ ฟอแมทก่อนถึงใช้กับ xbox ได้ครับ

Comment

ไฟแดงน่าจะยังไม่หายไปนะครับ
          แถมเพิ่มปัญหา code E 74 เพิ่มมาอีกครับ
          ลองอ่านดูนะครับ...

ล่าสุดปัญหาใหม่ได้เกิดขึ้นกับเครื่อง Xbox360 ของไมโครซอฟท์อีกครั้ง โดยไมโครซอฟท์จะใช้ระบบประกันเข้ามาดูแลปัญหาใหม่ที่เกิดขึ้น การรับประกันเครื่อง 3 ปี นอกจากจะครอบคลุมปัญหาไฟแดงมรณะแล้ว จะครอบคลุมปัญหาใหม่ด้วย ปัญหานี้เกิดขึ้นมาหลายสัปดาห์ โดยรายงานว่าเครื่องคอนโซลจะแสดงที่หน้าจอว่าเกิดปัญหาขัดข้อง "E74" ซึ่งทำให้เครื่องเกมไม่สามารถใช้งานได้

ไมโครซอฟท์ระบุว่าเครื่องเกมที่เกิดปัญหาขัดข้อง "E74" จะได้รับการประกัน 3 ปีโดยไม่ต้องเสียค่าใช้จ่ายใดๆ ซึ่งการรับประกันในส่วนนี้เป็นการขยายขอบเขตปัญหาเพิ่มมาจากปัญหาไฟแดงมรณะ

ไมโครซอฟท์เปิดเผยผ่าน support.microsoft.com ระบุว่า "ขณะที่เจ้าของเครื่อง Xbox360 ส่วนใหญ่ได้รับประสบการณ์ที่ดีจากเครื่องคอนโซลตัวนี้ เราก็ได้ทราบว่าเจ้าของเครื่องที่มีจำนวนเพียงน้อยนิดพบกับปัญหาการขัดข้องของเครื่องที่แสดงว่า E74 บนหน้าจอ หลังจากตรวจสอบ เราพบว่าปัญหาขัดข้องข้างต้นเกิดจากการขัดข้องทางด้านฮาร์ดแวร์ที่มีลักษณะสัมพันธ์กับปัญหาไฟแดงมรณะ ดังนั้นเราจึงตัดสินใจที่จะรับประกันเครื่องที่มีปัญหา E74 เป็นเวลา 3 ปีในแบบเดียวกับการรับประกันที่เคยประกาศไว้ในเดือนกรกฏาคม ปี 2007 และตอนนี้ทางเราได้ปรับปรุงเครื่องคอนโซลให้ดีขึ้นแล้วเพื่อลดปัญหาข้างต้นที่เกิดขึ้น"

อย่างไรก็ตามการรับประกัน 3 ปีในปัญหาไฟแดงมรณะ และปัญหา E74 จะนับ 3 ปีตั้งแต่เครื่องถูกผลิตขึ้น ซึ่งเจ้าของเครื่องสามารถดูวันที่ผลิตขึ้นได้ทางด้านหลังของเครื่อง ซึ่งงานนี้ผู้ที่ซื้อเครื่อง Xbox360 ในช่วงหกเดือนแรกของการวางจำหน่ายจะไม่อยู่ในการรับประกันนี้ ซึ่งถ้าหากมีปัญหาอะไรเกิดขึ้นจะต้องเสียค่าใช้จ่ายเองทั้งหมด

สำหรับเจ้าของเครื่อง Xbox360 ที่พบกับปัญหาขัดข้อง E74 ควรจะเข้าไปที่เว็บไซต์ www.xbox.com/support เพื่อตรวจสอบดูว่าเครื่องคอนโซลของตัวเองอยู่ในประกันหรือไม่ เจ้าของเครื่องที่อยู่ในประกันสามารถส่งเครื่อง Xbox360 มายังไมโครซอฟต์และจะบริการซ่อมหรือเปลี่ยนให้ฟรีโดยไม่เสียค่าใช้จ่าย แต่สำหรับเจ้าของเครื่องที่จ่ายเงินเพื่อซ่อมปัญหาขัดข้อง E74 ไปแล้ว ทางไมโครซอฟท์ก็จะคืนเงินค่าซ่อมภายใน 4 ถึง 12 สัปดาห์

ขณะนี้ยังไม่แน่ชัดว่าปัญหาขัดข้อง "E74" เกิดขึ้นจากสาเหตุอะไร แต่การสำรวจอย่างไม่เป็นทางการของเว็บไซต์ joystiq บ่งชี้ว่าปัญหาขัดข้อง E74 เพิ่มมากขึ้น หลังจากที่ไมโครซอฟท์เปิดให้โหลดฟีเจอร์ New Xbox Experience ในเดือนพฤศจิกายน ปี 2008

ที่มา : http://www.manager.co.th/Game/ViewNe...=9520000042462

Comment

Working...
          X