สเปคนี้อัพเครื่องให้ดู1080pไม่กระตุกต้องอัพอะไรบ้างครับ
overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 6 of 6

Thread: สเปคนี้อัพเครื่องให้ดู1080pไม่กระตุกต้องอัพอะไรบ้างครับ

OverclockZone Member nahmkang's Avatar

Default สเปคนี้อัพเครื่องให้ดู1080pไม่กระตุกต้องอัพอะไรบ้างครับ

ผมมี core2duo e4400 2.0ghz
    ram 2 gb/667
    asus 9800gtx+ dk top
    psu 500w เต็ม
    samsung t220

แต่ดูไฟล์หนัง1080pกระตุกอะครับ
    ต้องอัพอะไรบ้างและใช้งบประมาณเท่าไหร่ครับผม
    ขอบคุณทุกๆท่านครับ

OverclockZone Member longbow's Avatar

!!! เอ๋ เสป็คแบบนี้ไม่น่ากระตุกแล้วนะครับ

เพราะว่าผมแค่

E5200
    RAM 4GB
    HD 4670

ยังดูสบายๆไร้กระตุกเลยครับ

OverclockZone Member converseboy's Avatar
    Ubonratchatani 34000

แม่ เจ้า กระตุกได้ ไงเนี่ย

ไม่ต้องอัพก็ได้ครับ

ตรวจสอบ โปรแกรม ที่ใช้ดู ดิครับ Codec ด้วย

OverclockZone Member luefah's Avatar
    ถ.นวมินทร์ บางกะปิ รามอินทรา

ผมใช้ powerdvd ดู็HD กระตุก เปลี่ยนไปเป็น k-lite ถึงหาย

OverclockZone Member nahmkang's Avatar

ใช้ gomนะครับถ้าจำไม่ผิด

เอ แล้วจอt220นี่มันfull hdป่าวครับ

พอดีตอนซื้อผมไม่ได้ซื้อจอเอง คุณพ่อเค้าดูมาให้

OverclockZone Member powerdome's Avatar
    ในเมืองนคร หน้าวัดเพชรจริกครับ

ออนบอร์ดatiยังดูลื่นปื๊ดๆเลยครับ

Bookmarks

Bookmarks