Announcement

Collapse
No announcement yet.

การ์ดจอใหม่ ไม่เข้ากับบอร์ดเซงเลย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การ์ดจอใหม่ ไม่เข้ากับบอร์ดเซงเลย

ซื้อการ์ดจอ x550 ของ Asus มาแล้วใส่บอร์ด P5VD1-X แล้วเปิดม่ะมีภาพเรยอ่า เซง ผมไม่รู้จะทำใงดีอ่ะครับ แบบว่า ไม่ได้อ่าน manual ของบอร์ดให้ละเอียด ว่า Pci-e ของบอร์ดนี้รองรับบางการ์ดเท่านั้น - -" พอจามีทางแก้มั๊ยง่า -*-

ไม่น่าจะเกี่ยวกันนะครับ ใช้ได้ครับบอร์ดรุ่นนี้นะครับ ลองเอาการ์ดจอไปเสียบกับเครื่องอื่นสิครับ เพราะขงผมก็ใช้PCI-Eอยู๋นะครับ ปกติครับ ผมก็เคยใช้X550อยู่ก็ใช้ได้นะครับ

Comment

มันคงไม่ถึงกับเปิดแล้วไม่ติดขนาดนั้นมั้งครับ ถ้ารายละเอียดตามคู่มือที่บอร์ดระบุไว้ น่าจะเป็นการ์ดที่ถ้าใส่แล้วน่าจะมีประสิทธิภาพดีมั้งครับ แต่คงไม่ถึงกับว่าการ์ดที่ไม่มีในคู่มือจะใช้ไม่ได้หรอกมั้ง เหมือนแรมนั้นแหละครับ คู่มือบอร์ดระบุไว้ไม่กี่ยี่ห้อเอง ส่วนมากก็ยี่ห้อดังๆ แต่พอเอาแรมบ้านๆมาใส่ มันก็ยังใส่ได้อยู่นะครับ นี่ความเห็นส่วนตัวนะครับผิดพลาดประการใดขออภัยด้วย
      ผมว่าน่าจะลองหาสาเหตุใหม่ดูดีกว่าครับว่าทำไมใช้ไม่ได้

Comment

ลอง Flash BIOS ยังคับ

Comment

เอๆๆๆๆ หรือว่าการ์ดจอ หรือบอร์ดพังอ่าคับ ลองเอาไปเคลมดู

Comment

เกือบลืมไปเลยผมเคย Flash BIOS ของผมแล้วนี้ ลองFlash BIOS ดูครับ

Comment

X550 เป็นรุ่นไหนครับ เพราะบางรุ่นใส่กะบอร์ดตัว Asus P5VD1-X ไม่ติดครับ เพราะสล๊อต PCI-E ของบอร์ดรุ่นนี้รันแค่ 4Xครับ จะใช้การ์ดบางตัวไม่ติดครับ โดยเฉพาะ EAX300 และ EAX550 บางรุ่นครับ

Comment

Originally posted by tumza View Post
                X550 เป็นรุ่นไหนครับ เพราะบางรุ่นใส่กะบอร์ดตัว Asus P5VD1-X ไม่ติดครับ เพราะสล๊อต PCI-E ของบอร์ดรุ่นนี้รันแค่ 4Xครับ จะใช้การ์ดบางตัวไม่ติดครับ โดยเฉพาะ EAX300 และ EAX550 บางรุ่นครับ
                RV350 360 ก็เข้ากับ AGI ไม่ได้ เช่นพวก 845GV /865GV

RV370 380 ก็ใส่ PciE 4x ของ Via มีปัญหาเช่นกัน
                Last edited by battlecruiser; 24 Mar 2007, 22:32:45.

Comment

ขออภัยครับ พิมผิด มัน eax300se 128mb ครับไม่ใช x550 ผิดๆ จำผิดครับ ผมลองหลายเครื่องแล้วนะครับ (เครื่องในร้านบอร์ดเปน p5vd1-x หมดเลย) เด๋วลอง Flash bios ดูครับได้ผลยังใงจะมาบอก + มาถามนะครับ

Comment

Comment

อ้าวเน็ตเป็นอะไรเนี้ย ซ้ำเฉยเลย รบกวน Mod ลบหน่อยครับ

ถ้า eax300se ผมว่าน่าจะไม่ขึ้นภาพแน่ครับ

Comment

ง่า ทำงัยดีเนี้ยเพิ่งซื้อมามะวันพฤหัสเองอ่า มีคนสนมั๊ย ว่าแต่ ประกัน synnex ดูยังใงครับผม งง...

Comment

Working...
                        X