Announcement

Collapse
No announcement yet.

Q9550@3.8 with P5KR กากๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Q9550@3.8 with P5KR กากๆ

Spec Q9550 C1 Mainboard P5KR BIOS 0605 with 120 extreme
    Clock @ 3.8
    8.5X447
    DRAM 1074
    5-5-5-18
    CPU Vcore 1.34 inbios
    PLL 1.5
    FSB 1.3
    DRAM 2.15
    NB 1.4
    Loadline Calibrate Enable
    Idel at Core 55-56 ห้องธรรมดาไม่แอร์ ร้อนมาก
    Full at Core 68-70-72
    Test cpu 4 หัว 1.5 ชั่วโมง แค่นี้เสถียรไหมครับ
    พอดีผมไม่ได้ลง xp นะครับ ลงแต่ OSX ครับ
    เลยมีโปรแกรมเทสต์น้อย

ไม่กล้าพาไป 4Ghz อากาศมันร้อนครับ

เปิกเคสเปิดพัดลมเบอร์ 3 เป่าเลยครับ น่าจะได้ถึง 4 กิก

Comment

ใช้ได้เลยครับทั้งความเร็วและอุณหภูมิ

(พึ่งเคยเห็นคนลากแล้วเทสบน MAC OS)

Comment

แจ่มครับ เมพขิงๆ เทส บน OSX อีก

Comment

Originally posted by ps000000 View Post
          ใช้ได้เลยครับทั้งความเร็วและอุณหภูมิ

(พึ่งเคยเห็นคนลากแล้วเทสบน MAC OS)
          พอดีผมใช้งานบน Mac เป็นส่วนใหญ่นะครับ เลยลบ XP ออก เก็บ HD อีกตัวไว้ Backup ไฟล์งานนะครับ
          เดี๋ยววันไหนอากาศดีดีจะลากต่อนะครับ
          Last edited by Peter@; 19 Apr 2009, 14:00:48.

Comment

*-* แรงเลยละครับ
            เคยใช้ P5K อยู่(ตัวเดียวกะR แค่เปลี่ยนไบออส)
            ลากรุนแรงคับ รุ่นนี้ มีไฟร์ไวร์เห็นด้วย *-*

ดีเลยคับ คะแนนทำได้ดีมากเลยละ

Comment

Originally posted by vibe View Post
              เปิกเคสเปิดพัดลมเบอร์ 3 เป่าเลยครับ น่าจะได้ถึง 4 กิก
              โห ทำไมเล่นชุดน้ำแค่ลากได้แค่ 3.7ละคับ
              ตอนแรกดูเหมือนเยอะแต่ผมใช้บอร์ด G31M-ES2L +ซิงค์เดิมลากได้เสถียรที่ 4.16เลยนะ

ท่านลองทำ BSEL ดีซิคับ รับรอง เกิน4แน่ๆ ขนาด 4.16ซิงค์เดิมยังเย็นเลยท่าน

Comment

บนลมครับ ไม่ใช่นำ้ ไม่มีเงินเล่นน้ำครับ
                มีเซียน Hacintosh เข้ามาชมด้วยนะเนี่ย

Comment

หมายถึงสเปคของคุณ Vibe คับ E5200 ทำ BSELจะแรงมากๆเลยละ
                  ของคุณเองก็แรงใช่ย่อยนะคับ แต่ร้อนน่าดู

Comment

Working...
                  X