Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไปคอมมาทวันนี้เซ็งพนักงานบู้ท vaio โคตรๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไปคอมมาทวันนี้เซ็งพนักงานบู้ท vaio โคตรๆ

ไปคอมมาทวันนี้เซ็งพนักงานบู้ท vaio โคตรๆ ... ช่างประสาไรฟระ คุยไม่รู้เรื่อง

มันเอา sz รุ่น core duo มาหลอกขายคนที่ไม่รู้เรื่อง ... ตั้งราคา 40k แล้วบอกโปรโมชัน

... มีพนักงานมายืนหลอกคนซื้อบอก core duo กับ core 2duo นั้นเหมือนกัน ไม่แตกต่าง ... แถมยังโม้อีกว่าคอมจะเร็วไม่เร็ว อยู่ที่การดจอต่างหาก

พอดีผมเดินผ่านไปพอดี แม่ผมเห็นว่า sz รุ่นนี้ถูกเลยถามผมว่าสนมั้ย.. ผมบอกไปว่าไม่สนเท่าไหร่ เพราะ สปีด core duo มันช้ากว่า core2d แถมใช้ os 64 บิทไม่ได้

บังเอิญผมพูดเสียงดังไปหน่อย ... ลูกค้าอีกคนที่โดนมันหลอก กำลังจะจ่ายเงินพอดี ได้ยินเข้าเลยทำท่าลังเล

เท่านั้นแหละ พนักงานมันเถียงคอเป็นเอ็นเลย บอกว่า core 2 duo , core duo ไม่แตกต่าง.. คอมจะเร็วไม่เร็วอยู่ที่การดจอ

ผมมองคนที่กำลังจะจ่ายเงิน เห็นแกเป็นผู้หญิงท่าทางไม่ค่อยรู้เรื่องเท่าไหร่ ไม่บอกก็รู้หล่อนเอาไปใช้งานออฟฟิสแหงๆ จะเอาไปทำไมฟะ การดจอแรงๆ - -

มันเถียงไม่เลิก บอก core duo 1.8G แรงกว่า core2duo 1.6G ตัวเลขมันมากกว่า สปีดต้องมากกว่า.... ผมก็พยายามอ้างความเร็วไม่ได้ขี้นกับตัวเลขเสมอไป ว่าให้เทียบดู benchmark สิ Pc mark test ดูก็รู้แล้ว ต่อให้ core2 1.6G ยังแรงกว่า core duo 1.8G เลย

ทั้ง sz core duo กับ core 2 duo ผมจับมาหมดแล้ว อันไหนเร็วกว่า คนที่ใช้ย่อมรู้ดี

เถียงแบบข้างๆคูๆมาก สุดท้ายมันบอกมันเป็นช่าง มันต่างหากที่ถูก.. ผมขี้เกียจพูดเลยเดินออกมา

เดินออกไปดูบู้ท hp (ที่อยู่ข้างๆบู้ท Mac) ประทับใจมากเลย พนักงานคุยดีมาก ถามอะไรคุยกันรู้เรื่องหมด

ที่ผ่านมาความรู้สึกผมที่มีต่อ vaio เป็นในแง่บวกมาตลอด... เจอวันนี้เข้าไป ความรู้สึกติดลบอย่างแรง..

นี่หรือ พนักงาน vaio.. จ่ายเงินแพงๆเพื่อให้โดนหลอก.. จ่ายเงินแพงๆแล้วบริการแบบนี้หรือ.. จ่ายเงินแพงๆแล้วเอาพนักงานโง่ๆมาบริการเราหรือ?

จบ

ใจเย็นๆคับ ผมก็เดินผ่านเหมือนกัน รุสึกของจะไม่ใช่มือ1ด้วยป่ะคับ ถ้าตาไม่ฝาด เพราะเห็น ซีลของกล่องถูกแกะแล้ว.... มันเป็นแค่บูทเล็กๆอ่ะคับ แต่พนักงานคนนี้มันก็เหลือเกินจิงๆ เร็วไม่เร็วอยู่ที่การ์ดจอ555555555555555

Comment

กำ แหม ทำไปได้
      จบข่าว

Comment

เค้าคงรู้น้อยน่ะครับ ผมว่า แต่ก็นะจะขายทั้งทีแต่ไม่ศึกษาสินค้าตัวเองซะเลย ว่าไรเทียบกับไรได้

Comment

เจอเกรียนเทพโดยไม่ตั้งใจรึเปล่าครับเนี่ย - -

Comment

เจอมืออาชีพของจริงเข้าไปอ่ะซิ หลอกขายคนไม่รู้ซะงั้น อยากขายก็น่าจะให้ข้อมูลจริงๆแก่ลูกค้านะครับ

Comment

ผมว่ามันหลอกขายมากกว่าจะไม่รู้นะ แย่จิงๆ บูธตรงไหนเนี่ย

Comment

วันนี้ผมก็ไปครับ
                มันเป็น SZ21 นะครับ

Core Duo 1.66 128Go7400 HDD60GB

ที่เหลือจำม่ได้ครับ ตอนนั้นยังโทรบอกเพื่อนอยู่เลย
                มันเป็นของค้าง stock มั้งครับ

Boot อยู่ตรงทางเข้า Alliance and Link นะครับ
                แต่แย่มากๆๆ Allaince and Link เป็นเจ้าของแทบแล้วให้เข้ามาได้...

Boot Sony ที่นั้นมีแต่ของ Triple A นะแต่ตรงนี้ไม่รู้ของเขาหรอเปล่าแล้วผมไปซื้อของเข้ามาก็บริการดีนะครับ

อยากจะเป็นพวกแหลกจริงๆ แต่ๆๆ
                แหลกเพศแม่มันเองงง กำจริงๆ
                เดี๋ยวกรรมก็ตามมันทันครับ...... มันต้องทำเงินหายแน่ๆวันนั้น 5555

Comment

ผมว่าท่านน่าจะถามผู้หญิงที่ซื้อนั้นดีกว่าน่าคับ ว่าจะเอาไปใช้ทำอะไร แล้วคุณก็แนะนำไปว่าแบบไหนดีแบบไหนไม่ดี เผื่อๆๆ ได้ผู้หญิงนั้นเป็นแฟนซ่ะด้วยซ้ำ งง อ่าแรงที่การ์ดจอ

จะได้เข้าจัย รุ่นของ Cpu ด้วยอ่าคับ ว่า Duo core มันรัน 64bit ไม่ได้

Comment

เวลานั้นเป็นผมก็คุยกับผุ้หญิงอย่างเดียวละครับ ไม่ต้องไปสนหมาสองตัวที่มันเ***แข่งกันน่ะ

Comment

Originally posted by เซ็ง View Post
                      ที่ผ่านมาความรู้สึกผมที่มีต่อ vaio เป็นในแง่บวกมาตลอด... เจอวันนี้เข้าไป ความรู้สึกติดลบอย่างแรง..

รู้สึกเหมือนกันเลยครับ Sony ที่ Commart ห่วยมากๆ

เกรียนรุ่นใหญ่แกมาเอง

Comment

เอ...

รู้สึกว่า บูท Sony งานนนี้ จะให้ Hardware House จัดบูทรึเปล่า ผมไม่แน่ใจ

ยังไงเดี๋ยวขอเชคดูก่อนนะครัีบ

Comment

ปกติผมเคยไปบูท Sony ของคอมมาร์ทก็OKนะครับ แต่ถ้าเจออย่างงี้ก็หมดอารมณ์เหมือนกัน..

Comment

ใจเย็นครับ ผมก็เจอ C24S นี้หล่ะ ติดว่าลดราคามาแล้ว 15,000 เหลือ 44,500
                            เหมือนกับการสร้างภาพว่าลดราคา แต่จริงๆแล้วไม่ได้ลดเลย แถมบริการที่คอมมาทห่วยมาก
                            แต่ก็บางคนเท่านั้นครับ พนักงานบางท่านก็ยังดีอยู่

ปล.พนักงานตามโชว์รูม ก็นิสัยดีนะ เช่น สีลม กับบางแค(ก็ฟมเคยไปมาแค่นี้หนิ)

Comment

ไม่รู้เหมือนกันแต่ไปซื้อที่sonyยูนิเวิร์สบริการดีครับ แต่ข้อมูลที่ให้มีพิดเหมือนกันครับเค้าบอกว่าsz31ทำจากคาร์บอนไฟเบอร์ แต่โดยรวมโอเคครับเครืองแรกไม่มีDead pixelเลย แถมmouse แถมเสื้อ ให้ด้วย ผมไม่อยากไปซื้องานคอมมาทเพราะไม่มั่นใจ การขนส่งดีป่าวไม่รู้เจอเครื่องเก่าหรือเปล่าไม่รู้ เพราะถ้าการขนส่งไม่ดีกระเทือนบ่อยๆ นี่เกิดdead bright pixelได้เลยนะ ขนาดpspผมทำตกอยู่ๆเกิดbright pixelเฉยเลย

Comment

Working...
                              X