overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 14 of 14

Thread: Asus GF8500 ซิ้งเดิม ๆ ร้อนจริง ๆ ช่วยด้วยครับ !!

OverclockZone Member l2etrorian's Avatar

Default Asus GF8500 ซิ้งเดิม ๆ ร้อนจริง ๆ ช่วยด้วยครับ !!

แก้ยังไงครับร้อนมาก รึว่ามันปกติ -*-

OverclockZone Member GOLDGEAR74's Avatar

ของผมก็78 -*- รอฟังด้วยคน ของผมGF8600GT

OverclockZone Member l2etrorian's Avatar

Quote Originally Posted by GOLDGEAR74 View Post
    ของผมก็78 -*- รอฟังด้วยคน ของผมGF8600GT
    มีแนวร่วมละ -*- ผมไม่ได้ OC

ปรับ Refresh Rate 75Hz

ปรับ Resolution 1152*864

เปิดเว็บธรรมดา ยังไม่ได้เล่นเกมส์

OverclockZone Member Chodose's Avatar
    ดงตระไคร้ ไร่นางรอง/ ลูกกะจ๊อกขี้เมา ชมรมโคราช รักหมา แดกแมว/

หาพัดลมมาเป่ามันครับ

Quote Originally Posted by Chodose View Post
    หาพัดลมมาเป่ามันครับ
    อยากรู้ว่ามันผิดปกติไหมครับ

ถ้าไม่ผิดปกติก็จะวางใจ ถ้าผิดปกติขอวิธีแก้ด้วยครับ

OverclockZone Member kgb99's Avatar
    พันธุ์ทิพย์ ประตูน้ำ

ร้อนเอาเรื่องนะครับ หาพัดลมมาแปะ แบบข้างบนบอกเลยครับ

ผมเคยทำแบบนี้ครับ ใสเครื่องน้อง มันร้อนจนค้าง ติดพัดลมเข้าไป ช่วยได้เลย

Last edited by kgb99; 19 Apr 2009 at 20:18:35.

การ์ดอจผมร้อนมากครับ แต่ไม่แฮงค์เลยนะครับ

แต่ซื้อพัดลมมาติดก็ดี แต่พัดลมมันจะไปบัง PCI ตัวล่าง -*-

ปล.ถ้าติดพัดลมซื้อมาแล้วไขน็อตเข้ากับซิ้งเลยเหรอครับ ? สงสารซิ้งมันจะเป็นรอย -*-

หรือให้เอาอะไรติดแทน กลัวกาว หรือพัดลมมันจะละลายอ่า มัน 80+ องศา เลย แล้วไม่ลดด้วยครับ

OverclockZone Member Open's Avatar
    l เชียงใหม่ l ลำพูน l พะเยา l

มันจะมีกาวสองหน้าแบบบางที่เหนียวๆสำหรับติดงานแบบนี้อยู่นะครับ
    หรือถ้ากลัวมันบัง Slot PCI ของท่านก็เอามาติดกาวสองหน้าแล้วตั้งไว้แบบผมในรูปนี้ก็ได้
    ก็น่าจะช่วยให้เย็นขึ้นอีกซักหน่อยอยู่นะครับ

ไม่ต้องถึงกับขันน๊อตติดหรอกนะครับ -0-

OverclockZone Member

80 องศา ถ้าการ์ดจอไม่มีพัดลม(ไอ้ที่มีซิงใหญ่ๆแต่ไม่ใส่พัดลมโดยเฉพาะของ Gigabyte ได้ส่งเคลมเยอะมากๆสถิติจากร้านผม) หรือพัดลมมันเล็กไป หามาใส่ใหม่เลยก่อนที่ก่อนจอคุณจะอายุสั้น

OverclockZone Member onilucifer's Avatar
    โคราช > ฮากาตะ, ฟุคุโอกะ

รูปของคุณOpenเหมือนของผมเลยคับการ์ดตัวเก่ามันมีแต่ซิ้งเป็น8600Silen ผมเลยเอาลวดมัดพัดลมติดกับฝาเคสเป่าVGAแล้วเอาพัดลมติดหน้าเคสดูดเข้ามันจะเป่าHDDด้วย แล้วด้านหลังเคสใต้การ์ดจอติดพัดลมดูดออกอีกตัว ลมมันจะได้เข้าด้านหน้าผ่านHDDกับการ์ดจอแล้วออกด้านหลังเลย ปิดเคสเย็นใช้ได้Fullไม่เกิน80องศา

OverclockZone Member kgb99's Avatar
    พันธุ์ทิพย์ ประตูน้ำ

ปล.ถ้าติดพัดลมซื้อมาแล้วไขน็อตเข้ากับซิ้งเลยเหรอครับ ? สงสารซิ้งมันจะเป็นรอย -*-
    ของผมเอาสายหนวดกุ้งรัด

OverclockZone Member jimihendrix's Avatar

อากาศร้อนๆ เจอซิ้งแบบในรูป ไม่แปลกที่มันจะร้อนขนาดนี้
    ทำตามคุณ kgb99 เลย แหล่ม*-*

OverclockZone Member Guz's Avatar

ปรกติสำหรับซิ้งค์ที่ไม่มีพัดลมครับ ลองจัดระบบไหลเวียนในเคสให้ดีน่าจะดีขึ้น

ขอบคุณทุก ๆ ความเห็นที่แนะนำเข้ามาครับ ยังไงผมจะซื้อพัดมามาติด

ซัก 2 ตัว หลังเคสตัวนึง VGA อีกตัวนึง ^^ ขอบคุณมาก ๆ ครับ

Bookmarks

Bookmarks