Announcement

Collapse
No announcement yet.

สวัสดีครับทุกท่าน สมาชิกใหม่ขอฝากตัวพร้อมคำถาม เกี่ยวกับ Wireless ของ NB ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สวัสดีครับทุกท่าน สมาชิกใหม่ขอฝากตัวพร้อมคำถาม เกี่ยวกับ Wireless ของ NB ครับ

ไม่ทราบว่า สเปคของ NB ยี่ห้อต่างๆที่ระบุว่า 802.11 b/g/n มี่ผลต่อการรับสัญญาน และความแรง
    ของ Wireless หรือเปล่าครับ เพราะเห็นส่วนมากไม่ค่อยระบุที่เป็นตัว n เอาไว้พอดีตอนนี้ผมกำลังมอง
    หา NB ที่สามารถรับส่งสัญญานที่แรงและเสถียรหน่อย ไว้ใช้งานด้านรับส่งข้อมูลนอกสถานที่ คือผมทำงานด้านคุมงานตกแต่งภายใน และใช้งานด้านเขียนแบบแก้ไขเป็นบางครั้งนอกOffice ยังไงผมก็ขอคำแนะนำและเลือก NB ที่เหมาะสมกับการใช้งานของผมหน่อยนะครับ เพราะตอนนี้ผมยังไม่ได้ดูเลยว่าจะต้องใช NB แบบไหน และรุ่นอะไร งบขอไม่เกิน 20000นะครับ ที่สำคัญเลยจอไม่อยากให้เกิน 13 นิ้ว
    เพราะผมต้องพกพาหลายอย่างติดตัว ทั้งกล้อง แบบA3 เอกสารต่างๆอีก
    ขอบคุณล่วงหน้านะครับถ้ายังไงมีแนวทางและตัวเลือกผมอาจจะเข้ามารบกวนทุกท่านอีก
Working...
X